Có gì mới?

Hỏi mong mấy bác giúp em.

beck209

Thành viên
e đang xài CSM boot 2.15. phần mềm tính tiền 5.6.2.
chuyện là như vầy: các máy trạm nhà em dang onl thì tự nhiên có 1 máy đứng màn hình. trên máy tính tiền báo máy đó bị mất kết nối. 1 ngày bị khoảng 2 3 máy. phải reset lại thì nó lại bình thường. ( đổi IP mạng thì em đổi rồi. nên ko có chuyện trùng IP được). và 1 cái nữa là đang chơi Liên minh thì nó báo ở máy trạm là mất mạng , cũng phải reset lại thì mới bình thường được.
Chuyện nữa là tiệm em xài mạng VNPT. lúc trước xài modem của VNPT thì 1 ngày rớt 1 lần ( để yên vậy tầm 5 phút là có mạng lại liền ). e mới mua con draytek gắn vô thì 1 tuần nay ko bị rớt. và hôm nay nó lại rớt tiếp. điện lên tổng đài VNPT thì nó bảo là sáng giờ bình thường, rồi sẽ cho nhân viên xuống khắc phục. ( lúc nào điện cũng nói vậy )
cứ kiểu này thì chắc dẹp tiệm sớm. mong mấy bác giúp em. cám ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

karikminhhoang

Thành viên
vấn đề 1 trước đây mình cũng có bị .cái này gọi kt xuống setup lại nhé .lỗi của csm đấy .
vấn đề 2 thì bạn phải test xem lý do nó nằm ở đâu .trước tiên kiểm tra hệ thống phòng bạn đã .loại bỏ các vấn đề như là virut ,xung đột .vv mới nói tại mạng được .ping lên modem ,ping qua nhà mạng .ping các kiểu xem rớt gói ở đâu chụp hình lại đưa kt mới hết cãi

ko rành thì chuyển luôn qua Gcafe vng cho dễ quản lý

beck209

Thành viên
vấn đề 1 trước đây mình cũng có bị .cái này gọi kt xuống setup lại nhé .lỗi của csm đấy .
vấn đề 2 thì bạn phải test xem lý do nó nằm ở đâu .trước tiên kiểm tra hệ thống phòng bạn đã .loại bỏ các vấn đề như là virut ,xung đột .vv mới nói tại mạng được .ping lên modem ,ping qua nhà mạng .ping các kiểu xem rớt gói ở đâu chụp hình lại đưa kt mới hết cãi

thanks bác. e có gọi csm mấy lần rồi. mấy a bên VNG chỉnh woai cũng vậy à bác.

beck209

Thành viên

bác chỉ giúp em cách kiểm tra virut , xung đột, ping modem ping nhà mạng, cách biết rớt gói ở đâu luôn nha bác.

karikminhhoang

Thành viên
nếu kt làm rồi ko được .thì nói chuyển qua gcafe của họ luôn đi .chắc chắn ổn

dichvunet135

Thành viên
em bị lỗi này hồi trước . lý do dùng image đa cấu hình .sau này tự làm 1 image thì hết .dùng được 4 tháng .chính xác 2 tuần nay lại bị lỗi nay trong khi vẫn dùng image cũ .chả hiểu tại sao.

Top Bottom