Có gì mới?

Mới Khai Trương Net Quốc Trân Vĩnh Lộc, Vĩnh Bình, Châu Thành, AG

huutinhbt

Năng động
thank bác Net_PhạmLinh nhiều nha để tuần sao e sửa bàn của e lại như bác cho dễ nhìn,h để cái thùng phía trên cộng dây tai nghe ngắn quá mỗi lần khachs đeo tai nghe cai nó giăng giữa màn hình nhìn kỳ quá

Net_PhạmLinh

Thành viên
phòng đẹp quá. bác có thể cho biết kích thước cụ thể của bàn ko bác:

kích thước:
1: từ mặt sàn đến mặt bàn
2: khoảng cách 1 máy
3: mặt bàn
4: khoảng cách từng máy
5: chiều rộng của của khung gắn main
6: khoảng cách từ mặt bàn đến thanh sắt gắn màn hình

thank's

1: từ mặt sàn đến mặt bàn 70cm
2: khoảng cách 1 máy 65cm
3: mặt bàn 60cm nếu phòng hẹp thì 50 hay 40cm cũng được
4: chiều rộng của của khung gắn main mặt gắn lưới ra 20cm mặt bàn xuống 40cm
5: khoảng cách từ mặt bàn đến thanh sắt gắn màn hình 40cm nếu màn 20 thì 35cm

Net_PhạmLinh

Thành viên
bạn canh sao cho vừa tầm nhìn thì bắn ốc cố định lại, trẻ em người lớn j nhìn cũng được mà. nhà mình có thằng con 16 tháng tuổi nó ngồi coi video bình thường

hoailinhvn

Thành viên
cái cấu hình server quá ngon, kéo được hơn 40 chú luôn quá
chúc full khách.

hoailinhvn

Thành viên
em góp ý với anh thêm, vấn đề này
nếu rãnh anh hãy trải nghiệm image win 7 sẽ ngon hơn XP
cái ghế thì hơi bị mỏi, nếu là chân quỳ thì ngon vãi
chắc anh cũng là tay lão làng kỹ thuật tin học.

em thì ko đầu tư nhiều về cấu hình, mình biết tối ưu thì cấu hình rẻ tiền cũng đáp ứng đủ
phòng của em chỉ cần cái LCD 22', chuột phím ngon, tai nghe xịn, ghế ngồi cho khách chơi ~ 10 tiếng mà ko mỏi là OK
cộng với cáp quang tốt là được, chứ cấu hình ngon vãi như bác biết chừng nào thu hồi vốn!

Net_PhạmLinh

Thành viên
thank a đã góp ý, e đang chạy 2 image song song. ở đây tụi nhỏ nó phá lắm mua ghế chất liệu simili nó móc ránh hết, còn = vải thì nó đóng bụi vệ sinh cực lắm.

joan.freid

Năng động
Cấu hình ngon, nhưng xài card GT420 với cấu hình này thì chưa hay lắm.
Theo ý kiến chủ quan của riêng mình là thế.

thongpc

Thành viên
cái vga so với giàn này như hoa lài cắm bãi c trâu

tan_kiengiang

Thành viên
Bác đầu tư dữ quá, dàn net nhà em
giga h61ds
G2020
Kingmax 4G
màn hình samsung 18.5 inh

LMHT cấu hình xuống thấp FPS củng trên 100, ở đây 4 phòng mà không phòng nào có card tụi nó không biết cấu hình chơi lag vãi, ở đây vùng quê chủ yếu là chơi không lag chứ không cần đẹp và trung thực, hjhj em định đầu tư thêm dàn card rời 512MB/128bit/ddr5 giá khoãn 700k(card củ còn BH nhe) là ngon lắm rồi.

5k/1h
mà 17 máy ngày kiếm tầm 500k

thongpc

Thành viên
Bác đầu tư dữ quá, dàn net nhà em
giga h61ds
G2020
Kingmax 4G
màn hình samsung 18.5 inh

LMHT cấu hình xuống thấp FPS củng trên 100, ở đây 4 phòng mà không phòng nào có card tụi nó không biết cấu hình chơi lag vãi, ở đây vùng quê chủ yếu là chơi không lag chứ không cần đẹp và trung thực, hjhj em định đầu tư thêm dàn card rời 512MB/128bit/ddr5 giá khoãn 700k(card củ còn BH nhe) là ngon lắm rồi.

5k/1h
mà 17 máy ngày kiếm tầm 500k

cấu hình này quá chuẩn cho nâng cấp lâu dài, cái nguồn ổn tí là ok, card bác đang định lấy cày 2 năm sau vứt đi không tiếc, những năm sau đó kiếm tiếp card ngon hơn cày tiếp, do vga là món linh kiện dễ hư hỏng nhất nên 1 giàn máy 2 nhiệm kỳ card là chuẩn. làm kiểu con nhà nghèo tiền ít mà tiệm lúc nào cũng phong độ nếu rành về phần cứng

tan_kiengiang

Thành viên
cấu hình này quá chuẩn cho nâng cấp lâu dài, cái nguồn ổn tí là ok, card bác đang định lấy cày 2 năm sau vứt đi không tiếc, những năm sau đó kiếm tiếp card ngon hơn cày tiếp, do vga là món linh kiện dễ hư hỏng nhất nên 1 giàn máy 2 nhiệm kỳ card là chuẩn. làm kiểu con nhà nghèo tiền ít mà tiệm lúc nào cũng phong độ nếu rành về phần cứng
Bạn nói rất đúng, card 512/128bit/ddr5 thì chay có khi còn ngon hơn mấy cái GTX 650 nửa, mua hàng củ tằm 700k còn BH gần 2 năm thì cày vô tư, hết BH cảm thấy nó yếu yếu thì mình bán nâng dàn card khác, games thì càng ngày càng phát triễn chứ đâu có dậm chân tại chổ đâu nên mình phải chạy theo games nhưng củng phải nhìn lại chổ mình đang làm nửa, nói chung làm sao mà games chạy ổn không lag phòng thì vip hơn những tiệm ở xung quanh tí xíu là ok rồi

netphuvan1

Thành viên
Bạn Net_Phạm Linh làm cũng đẹp. nhưng bắt lên lưới có bị dao động ko bạn? bạn mua mấy nút power ở đâu vậy ?mình ở thốt nốt lên An Giang cũng gần lắm ,hình như thấy bạn mua hàng ở TD (chị hồng) mà mình có hỏi TD rồi nó ko có bán

Net_PhạmLinh

Thành viên
Bạn Net_Phạm Linh làm cũng đẹp. nhưng bắt lên lưới có bị dao động ko bạn? bạn mua mấy nút power ở đâu vậy ?mình ở thốt nốt lên An Giang cũng gần lắm ,hình như thấy bạn mua hàng ở TD (chị hồng) mà mình có hỏi TD rồi nó ko có bán

mua LK của chị Hồng, nút power là contac chuông cửa á, a lại tiệm điện tử Phi Hùng hỏi loại 29k nhưng số lượng thì phải đặt hàng

jonnypham

Thành viên
Xài Main H81 mà dùng Win XP coi chừng " hành " dữ lắm àh nha :D

Top Bottom