Có gì mới?

Chia sẻ Menu Game Lite Update [Thay Đổi Diện Mạo]

camnamdx

Moderator
Cho ké test, xem nhẹmượt, không chiếm tài nguyên, không tốn ram với cpu thế nào!

inetvien

Thành viên
Địa điểm
Châu Đốc, An Giang, Việt Nam
bản này chưa ngon , máy client boot vào login khách đăng nhập vào nhanh mà menu chưa lên ,
nửa là thêm game mới từ trên server , khi máy trạm khởi động thì game được thêm nhưng icon không có phải khởi động lại máy server mới được
tính năng khóa màn hình và đóng ứng dụng thì phần mềm tính tiền nào chẳng có , menu game thì chỉ cần tích hợp tính năng thông báo ,,hay chạy chữ quảng cáo gì cho 1 góc dưới là ok , nên bỏ những tính năng khác cho phần mềm khởi động mượt chút là ok ,còn icon menu client dưới máy trạm bác nên chọn icon của gcafe 3.0 để khách quen sử dụng còn tính năng khởi động cùng win thì thấy vào starup trùng đến 2 cái

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
bản này chưa ngon , máy client boot vào login khách đăng nhập vào nhanh mà menu chưa lên ,
nửa là thêm game mới từ trên server , khi máy trạm khởi động thì game được thêm nhưng icon không có phải khởi động lại máy server mới được
tính năng khóa màn hình và đóng ứng dụng thì phần mềm tính tiền nào chẳng có , menu game thì chỉ cần tích hợp tính năng thông báo ,,hay chạy chữ quảng cáo gì cho 1 góc dưới là ok , nên bỏ những tính năng khác cho phần mềm khởi động mượt chút là ok ,còn icon menu client dưới máy trạm bác nên chọn icon của gcafe 3.0 để khách quen sử dụng còn tính năng khởi động cùng win thì thấy vào starup trùng đến 2 cái
1 câu duy nhât đối với ông, "Máy thím dính virus rồi thím ạ" ,menu mở phát lên ngay,tôi test 1 tuần + nhờ những người khác test xong mới up lên đó thím 2,phần khóa màn hình với đóng ứng dụng nó khác hẵn những phần mềm khác đó thím 2,cực nhẹ,test kỹ đi rồi mới góp ý bác ạ.

inetvien

Thành viên
Địa điểm
1 câu duy nhât đối với ông, "Máy thím dính virus rồi thím ạ" ,menu mở phát lên ngay,tôi test 1 tuần + nhờ những người khác test xong mới up lên đó thím 2,phần khóa màn hình với đóng ứng dụng nó khác hẵn những phần mềm khác đó thím 2,cực nhẹ,test kỹ đi rồi mới góp ý bác ạ.
lúc đầu máy cũng dính chút ở phiên bản menu cũ , nhưng khi xài menu mới thì mình đã cài máy format cài lại máy server và máy trạm lại toàn bộ sao dính chưởng được bác ...

Địa điểm
Bình dương
Không biết ông cài đặt thế nào chứ đây tôi làm mượt mà 100% . Startup nó lên trước khi thằng client phần mềm tính tiền xuất hiện mà nhỉ :)). Icon thì nó get trực tiếp từ cái file exe đó. chứ nó chẳng có cái vụ cache cachu gì đâu mà phải khởi động lại server. File nào không có icon hoặc chưa chọn icon thì nó không hiện chứ có gì đâu.

Địa điểm
Bình dương
tính năng khóa màn hình và đóng ứng dụng
Tính năng khóa màn hình thì không nói . nhưng cái đóng ứng dụng nó khá là tốt nhé. Chẳng lẽ ông ngồi máy cả ngày để canh đóng ứng dụng cho khách :) . Phải cho khách ngta chủ động chứ.

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT

inetvien

Thành viên
Địa điểm
Thêm 1 phần nữa là chức năng đóng ứng dụng có thể bác chỉ mới test bấm vào cái icon đóng trên menu game chứ bác chưa bật phần đóng bằng phím tắt lên thì phải.
nói sao ta, ko bặt phím tắt
hok lẻ mổi lần treo máy ra menu game click dc sao

lammeo

Thành viên
cám ơn tác giả bản củ xài thấy nhẹ hơn mấy menu nước ngoài

luudangtien

Thành viên
A có thể thêm phần chạy file bat trước khi mở game được không? Một game offline hay online thì config của nó nằm ở my doc mà không nằm ở thư mục chứa game. Nếu thêm file bat có thể sử dụng file bat tự copy file config đó sang folder my doc được :D. Cái này hầu như mấy menu game khác đều có.

gheketf

Thành viên
Bản update mới chắc là cực kỳ ok rồi , cám ơn bác thớt nhé

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
nói sao ta, ko bặt phím tắt
hok lẻ mổi lần treo máy ra menu game click dc sao
Vì em thấy trên menu cụ dòng như trong hình hiện tên máy là biết bác chưa bật chức năng đóng ứg dụng bằng phím tắt,vì khi bật rồi nó sẽ hiện phím tắt đóng ứng dụng chứ không hiện tên máy như trong hình nhá,mà em thấy cụ có g3.0 thì sao không xài menu game của nó luôn cho nhanh cụ ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
A có thể thêm phần chạy file bat trước khi mở game được không? Một game offline hay online thì config của nó nằm ở my doc mà không nằm ở thư mục chứa game. Nếu thêm file bat có thể sử dụng file bat tự copy file config đó sang folder my doc được :D. Cái này hầu như mấy menu game khác đều có.
Phần này e có nghĩ tới từ ver đâu tiên,nhưng menu e có thể chạy được nhiều đuôi khác nhau chứ k nhất thiết là phải đuôi exe,nên bác có thể viết file Bat với lệnh copy confing với gọi game lên,xong thì add file Bat đó vào menu game rồi chọn icon là ok bác nhé

Top Bottom