Có gì mới?

Chia sẻ Menu Game Lite Update [Thay Đổi Diện Mạo]

itshares

Thành viên
test sơ sơ thấy khá ngon, thích nhất là vụ kéo thả và backup dữ liệu, thích hợp cài cho nhiều phòng net.

itshares

Thành viên
@itshares ver nào lỗi vậy anh,cho em xin cái lỗi cụ thể
Bản mới ngon rồi, bản cũ lỗi nên không có dùng nữa.Lúc đó quên báo, dạo này bận hoạt động bên ngoài nên ít lên diễn đàn.

Nói luôn để cho bác xem là do đâu, lúc máy trạm auto run, sau đó nó ẩn xuống, khách ko biết mở lại menu ngoài desktop thì không lên nữa, nó vẫn nằm ở dưới taskbar nhưng ko click gì được, tiến trình thì vẫn chạy, đóng ứng dụng nó thì mở lên bình thường lại. Mình có nhớ là ver đó bác có bình luận là làm biến thêm các mục như online, offline, chọn ổ đĩa. Mà giờ chắc xưa dữ lắm òi.

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
@itshares À chắc ver cũ lâu rồi,em không nhớ là đã fix từ ver mấy,giờ ví dụ mở menu game lên rồi mà click mở nữa thì nó tự động acti cái đã mở trước,đâu bác test lại xem đúng là đã fix rồi không,chứ em cũng không nhớ lắm

jacksparrow8

Thành viên
Đề nghị viết tiếng việt có dấu đầy đủ,còn tái phạm nhiều lần sẽ bị Ban nick vĩnh viễn.
thanks bac de tai ve tesst thu

lại vũ chung

Thành viên
Địa điểm
Đắk Lắk, Việt Nam
cái này là ý kiến cá nhân của mình thôi . Menu game này là menu tốt nhất hiện giờ rồi , gần như kiểu one for all . quán net cần chức năng gì thì nó gần như đáp ứng hết rồi . mình cũng góp ý chút thôi thấy ok thì chiển , không thì thôi , mình không thích gạch đá nhiều . mình thấy cái quảng cáo ( thông báo ) có thể chia thành 2 loại , 1 là đi cùng menu như hiện giờ , 2 là thành thông báo to , giống 1 pop up . có thể chọn là khởi động lên là thấy , hoặc là bật menu lên là thấy . thêm chức năng tạo icon trên desktop , chọn phần mềm khởi động cùng win cho ai cần , vì muốn thêm j mở super thì mệt lắm . minhg biết mấy cái này có tool rồi , nhưng thêm vào để anh em cài menu là có thể sử dụng toàn diện , không phải cài nhiều tool . có thể tách thêm 1 tab là tab thông báo , 1 tab là tab tùy chỉnh client cho phần tạo icon và set phần mềm khởi động cùng win . có hứng thì làm thêm cái quản lý nhiệt độ , tất nhiên là ai cần thì bật , ai không cần thì tắt , vì làm cái đó sẽ phải suy nghĩ đến tốn tài nguyên hệ thống . đó là góp ý thôi , vì mình thấy quán nét cần những chức năng đó , nên góp ý thôi .

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
@lại vũ chung Thank bác đã góp ý,những chức năng trên em sẽ thêm ở ver sau,riêng cái quản lý cấu hình và nhiệt độ máy trạm nếu có làm em cũng viết riêng và xem trên máy tính tiền chứ không không vào menu game,vì phải lên server xem rất bất tiện.

LiteVN

Thành viên
bản mới update hôm qua hình như để mặc định background là màu xanh nhạt rồi à Toản ơi, a thấy bản hôm 3/11 (chưa sửa Server Game) nó có file ảnh để chỉnh thành màu trắng mà nhỉ?

lại vũ chung

Thành viên
Địa điểm
Đắk Lắk, Việt Nam
@lại vũ chung Thank bác đã góp ý,những chức năng trên em sẽ thêm ở ver sau,riêng cái quản lý cấu hình và nhiệt độ máy trạm nếu có làm em cũng viết riêng và xem trên máy tính tiền chứ không không vào menu game,vì phải lên server xem rất bất tiện.
uhm . quên mất chuyện tool xem nhiệt độ phải theo dõi trên server .

LiteVN

Thành viên
Kể thay được cái hình nền màu xanh nhạt này được thì tốt, a ko nhầm thì bản V10.4.0.0 nó có file background này, nhưng bản V10.4.0.1 thì lại không thấy nữa

tranchi3

Thành viên
menu này thêm chức năng tìm kiếm game và thay đổi background là đỉnh menu này mình thấy là xìn nhất trước giờ

LiteVN

Thành viên
thêm chức năng mật khẩu cho cái Server Game nữa, vì trong đó chứa 1 số thứ vd như Danh sách loại trừ, với Danh sách từ khóa

nếu khách vào đây chỉnh, thì sẽ không hay lắm Toản ơi

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
thêm chức năng mật khẩu cho cái Server Game nữa, vì trong đó chứa 1 số thứ vd như Danh sách loại trừ, với Danh sách từ khóa

nếu khách vào đây chỉnh, thì sẽ không hay lắm Toản ơi
Có chỉnh cũng không có tác dụng liền đâu bác,phải khởi động lại máy mới có tác dụng,em tính vụ này rồi

Top Bottom