Có gì mới?

Hỏi máy trạm không tự động restart khi vượt mức writeback cho phép

nhatquang1024

Năng động
Xin được xin lỗi ban quản trị nếu bài đăng của em không đúng chỗ ạ. Em có vấn đề muốn hỏi là phòng máy của em sử dụng bootrom csm, trên sever đã cài là mỗi máy trạm chỉ được write 10 GB vào writeback thôi nhưng em thấy có máy vượt quá nhưng vẫn sử dụng bình thường (trên diễn đàn csm có nói là nếu vượt quá mức đã cài thì máy trạm đó sẽ bị màn hình xanh hay đơ giật lung tung luôn). Vậy hiện tượng trên của em có thể giải quyết được không ạ, chắc phải có gì đó sai sót chứ nếu không khống chế được writeback mỗi máy chắc vài lần là full cái SSD của em mất :D

Attachments

57 KB · Đã xem: 216

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Writeback đầy làm máy đơ, giật chỉ khi ổ SSD của bạn đầy. Máy trạm đang có nhu cầu ghi nhưng SSD hết chỗ. trường hợp bạn đặt ngưỡng 10GB nhưng quá thì nó sẽ xóa cũ, chép mới trong giới hạn 10GB. Nếu nó vẫn ghi quá 10GB thì xem lại cách cấu hình hoặc lý do serverboot. Ví dụ bạn có 4 máy. Mỗi máy đặt writeback 10GB. Và ổ SSD của bạn là 50GB. Trường hợp 3 máy ghi 10GB. 1 máy ghi 15GB thì tổng =45GB, chưa làm full ổ SSD để gây lag, đơ hoặc reset được.

Top Bottom