Có gì mới?

Thăm dò máy tính nóng 50 độ C

nguyễn đăng thân

Thành viên
xin chào các ae! mùa hè nóng quá, máy tính quán e máy nào cũng 50-55 độ C, không biết như dậy có nhanh hư máy hông nữa? nên lắp máy lạnh cho phòng hay cứ để vậy! mong các bác chia sẻ! máy h81 giga - i3 4160 - gtx 750. dàn máy được 1 năm rồi, e sợ nó gồng gánh không quả nổi mùa nóng hạn này!

vanhocdoan

Thành viên
Dưới 60 là bình thường nhe bạn, Nhiệt độ an toàn của linh kiện máy tính như CPU và Vga là 70 độ lên tới mức này trừ khi có OC , nếu không thì hệ thống có vấn đề . Còn của bạn 50-55 độ là quá mát, nhiệt độ phòng mùa Hè cũng đã 35-40 rùi:)

nguyễn đăng thân

Thành viên
Dưới 60 là bình thường nhe bạn, Nhiệt độ an toàn của linh kiện máy tính như CPU và Vga là 70 độ lên tới mức này trừ khi có OC , nếu không thì hệ thống có vấn đề . Còn của bạn 50-55 độ là quá mát, nhiệt độ phòng mùa Hè cũng đã 35-40 rùi:)
như thế mà anh nói "quá mát", e ngồi tính máy tính tiền mà nhiệt độ phòng làm chảy cả mỡ. :))

jonnypham

Thành viên
CPU chạy không là đã 40 ngoài tới 50 độ rồi Bác ơi, khi load ứng dụng thì nó tầm 50 tới 70 độ tùy theo mức dộ ứng dụng nặng hay nhẹ, mở ít hay nhiều. Máy nhà mình chạy Q6600 buổi trưa là tầm 69-71 độ nhé. Máy của Bác có tầm 50-55 độ là mát lắm rồi, nhiệt độ đó chỉ bằng con Q6600 của mình chạy không tải thôi, đừng quá lo lắng

netmetro

Guest
lắp máy lạnh . được hay không ?
lên giá + 500đ . => được
giữ giá như cũ => không
vì hao phí điện gia tăng vượt bậc, chỉnh sửa kết cấu nhà lại không cho xì hơi mát thì tốn thêm 1 mớ tiền

mrbin05103

Thành viên
Lắp máy lạnh đi bác,mát mình,mát khách,mát cả máy lên 500đ bù tiền điện chứ!Mùa hè oi bức tới rồi,không nó chạy qua tiệm có máy lạnh chơi thì bác lại mất công.Khi nào nóng mới bật máy lạnh,còn mát thì cứ quạt treo tường mà chạy

nguyễn đăng thân

Thành viên
lắp máy lạnh . được hay không ?
lên giá + 500đ . => được
giữ giá như cũ => không
vì hao phí điện gia tăng vượt bậc, chỉnh sửa kết cấu nhà lại không cho xì hơi mát thì tốn thêm 1 mớ tiền
Lắp máy lạnh đi bác,mát mình,mát khách,mát cả máy lên 500đ bù tiền điện chứ!Mùa hè oi bức tới rồi,không nó chạy qua tiệm có máy lạnh chơi thì bác lại mất công.Khi nào nóng mới bật máy lạnh,còn mát thì cứ quạt treo tường mà chạy
cảm ơn các bác! vậy e quyết lắp máy lạnh, giá của e bình thường là 3k8 hội viên, mở máy 4k, lắp máy e tăng lên 4k3 HV, mở máy 4k5 (e để hội viên thấp hơn mở máy cho mấy đứa lập hội viên mình dễ quản lí). các bác thấy sao?

netmetro

Guest
- cpu vga thì nhiệt độ <= 65 độ là thường . khi chơi overclock thì ngta thường không chế <=75 độ là ngưng k cho lên xung nữa để đạt độ ổn định . "thường" là chữ thường chứ cá biệt có người vẫn để 85 độ .
- quá mát ở đây là quá mát ở linh kiện. 75-55 = 20 (lệch) . nóng nực đối với con người là 40 độ . 40 - 20(lệch) = 20 độ. bạn vào phòng có máy lạnh để nhiệt độ 20 độ là quá mát . lạnh teo trym chứ ko mát à . 20 độ lạnh teo trym của người tức là quá mát của cpu 50-55 độ

Top Bottom