Có gì mới?

Hỏi Máy lạnh phòng net 30 máy

trieu anh traNG

Thành viên
Địa điểm
châu đốc an giang
Mono là công nghệ cũ vd, nhiệt độ phòng đang chế độ 24 nhưng nếu đông khách thì nhiệt độ sẽ lên 27 thì sao
Mono sẽ làm lạnh bắt đầu từ. 16 độ chuẩn cho đến khi nhiệt độ phòng là 24 độ
Inverter sẽ làm lạnh ngược lại bằng cách lấy 24 độ chuẩn chạy từ 27 độ xuống còn 24 xong tự ngắt
Còn vấn đề thương hiệu
Toshiba nội địa ống đồng, blog cực bền ,nhiều chức năng khử mùi plasma ion
Hàng vn ống nhôm blog kêu hay chết blog đặt biệt ít chức năng

trieu anh traNG

Thành viên
Địa điểm
châu đốc an giang
Còn tính về tiền điện
Gia đình xài inverter gas 410 vd 1 tháng chi cho máy lạnh 300k thì bạn yên tâm r22 sẽ là 900
Mà bạn tìm hiểu kĩ nhá trên mạng thông tin đầy phân biệt rõ như vầy để mấy ông dmx tư vấn mập mờ
1. Gas r22 mono
2. Gas r22 inverter
3. Gas r410
4. Gas r410 inverter
5. Mới nhất gas r32( thì mình chưa xài đến không dám tư vấn)
Như vậy là bạn tự setup tư vấn cho mình được rồi nhé
Có cần giúp gì cứ tiếp nha

trieu anh traNG

Thành viên
Địa điểm
châu đốc an giang
phòng nét 30 máy mà bác tư vấn 2 ngựa inverter có mà đốt điện.phải một cái 12k và 1 cái 18k là tối thiểu đấy còn phòng nét dùng inverter là chết vì bản chất của nó là cứ chạy đến khi nào đạt nhiệt độ thì tự ngắt.Phòng net mà cài 22 độ inverter thì có mà vỡ mồm ấy chứ.
xin lỗi
bạn xài chưa và xài được bao nhiêu máy lạnh rùi
mình đang xài và tv cho người xài rất ổn
và nhớ nhé mình tv hàng nội địa và hoàng toàn mang tính chia sẽ ko vụ lợi
vậy nên bạn dùng từ kĩ càng chút xíu nhá

trieu anh traNG

Thành viên
Địa điểm
châu đốc an giang
mà nghĩ cũng lạ công nghệ mới,mà bác nhím nói thua công nghệ cũ ,nếu đúng tv anh em mua main 865 chạy pen tum 4 card ddr1 chơi khỏi muaz110 gia đình bác ấy là giám đốc evn

nhimnet

Thành viên
mà nghĩ cũng lạ công nghệ mới,mà bác nhím nói thua công nghệ cũ ,nếu đúng tv anh em mua main 865 chạy pen tum 4 card ddr1 chơi khỏi muaz110 gia đình bác ấy là giám đốc evn
em làm net thì em lắp 2 cái 18k ở phòng net và được tư vấn như thế.Em có bảo công nghe cũ hơn công nghệ mới đâu.Nói là ở phòng net dung cái inverter thì nó tốn điện hơn cái kia vì nó chạy hết công suất để đạt nhiệt độ cài đặt mà phòng net thì nhiệt tỏa ra lơn nên cái điều hòa chạy liên tục ấy dân tới ngốn điện.Chưa tính tới điều hòa inverter rất đắt thường thì gấp 1.5 thậm trí gấp đôi và chạy ở phòng net thì cái điều hòa inveter rất nhanh hỏng nữa!

nhimnet

Thành viên
em có đả kích gì bác đâu mà bác đả kích em ghê quá.Em chỉ nói trong tầm hiểu biết của em và được bạn em nó lắp điều hòa nói cho như thế.Có thể đúng có thể sai nhưng cũng đâu đến nỗi phải đả kích nhau đâu.Bác quảng cáo bán hàng thì cũng vừa phải thôi chứ.:D

kenny74can

Thành viên
Theo mình biết máy lạnh mono (hay còn gọi là non-inverter) khi khởi động sẽ chạy full load có thể lên 120%-125% công suất cho đến khi nhiệt độ phòng đạt tới nhiệt độ được set trên remote (nhiệt độ người sử dụng mong muốn). Sau đó sẽ chạy 50%-75% để duy trì nhiệt độ đã được chọn. Tuy nhiên do đặt tình cấu tạo nên nó chỉ chạy full load 45'-60'. Nếu sau 1 tiếng nhiêt độ phòng không giãm xuống = nhiêt độ đã yêu cầu thì sẽ ản hưởng đến tuổi thọ của máy. Trong trường hợp này thì inverter sẽ tiêu hao điện năng = non-inverter. Ngoài ra khi máy lạnh bị hư thì máy inverter khó sửa hơn non-inverter (hoặc không sửa được). Vì lý do đó nên phòng net thường được khuyên rằng không nên sử dụng máy lạnh inverter.

trieu anh traNG

Thành viên
Địa điểm
châu đốc an giang
Mình ko
em có đả kích gì bác đâu mà bác đả kích em ghê quá.Em chỉ nói trong tầm hiểu biết của em và được bạn em nó lắp điều hòa nói cho như thế.Có thể đúng có thể sai nhưng cũng đâu đến nỗi phải đả kích nhau đâu.Bác quảng cáo bán hàng thì cũng vừa phải thôi chứ.:D
mình ko bán buôn j cả chỉ tại đang xài tốt chia sẻ cho anh em còn chuyên vỡ hay ko vỡ mồm thì chỉ bác phát biểu

trieu anh traNG

Thành viên
Địa điểm
châu đốc an giang
Bác đúng 100% không sai
Vì lẽ đó nên mình tv bạn ấy mua hàng nội địa net nhà mình thấy cũng bền 4 năm nay chỉ thấy tốn tiền vệ sinh .

nhimnet

Thành viên
Như em phòng net cao 3.5m x rộng 4.6m x dài 13m lắp 2 cái funiki 18k ptu.mùa hè chạy từ 10h sáng đến 5h chiều,tối chạy từ 19h30 đến 22h30 luôn để nhiệt độ là 26-27 độ.Tiền điện 1 tháng tăng thêm 2 đến 2.5tr so với mùa đông.Như em mùa đông 4tr tiền điện thì mùa hè 6 đên 6.5tr.nhà em funiki 1 chiều mono,dàn nét 40 máy.Em cung cấp thông tin để các bác tham khảo!

Hoang ngoc thanh

Năng động
cái máy lạnh âm trần nó có hao điện ko các bác hôm em ra cty Bảo Hiểm thấy nó ráp cái âm trần phòng rộng cả gần trăm m2 mà thấy mát rựa cả phòng có đúng 1 cái

nhimnet

Thành viên
cái máy lạnh âm trần nó có hao điện ko các bác hôm em ra cty Bảo Hiểm thấy nó ráp cái âm trần phòng rộng cả gần trăm m2 mà thấy mát rựa cả phòng có đúng 1 cái
loại đấy đắt lắm bác có chịu chơi không?trước em đi làm xây dựng được báo giá 30tr/1 cái dấy.Chưa tính phải trần thạch cao Treo thì mới lắp được đẹp nhé!

Hoang ngoc thanh

Năng động
loại đấy đắt lắm bác có chịu chơi không?trước em đi làm xây dựng được báo giá 30tr/1 cái dấy.Chưa tính phải trần thạch cao Treo thì mới lắp được đẹp nhé!
em kiếm trên gg có chỗ nó bán 23tr loại 2,5hp cho phòng 30m2 - em tính làm trần thạch cao nên mới hỏi ko biết là điện năng tiêu thụ thế nào ạh

Top Bottom