Có gì mới?

Hỏi Máy Làm Mát Cho Tiệm Net

chipheo62

Thành viên
Đang có ý định xúc em này, mà mới nghe thôi chứ chưa thấy thực tế.
Ai đã sử dụng có thể cho mình biết có hiệu quả không ? Phân vân quá, Máy lạnh thì nghe nói rất ăn điện ko như dùng phòng gia đình.

thanh1984

Năng động
Địa điểm
Khánh Bình An Phú An Giang
em đang xài em nó, nói chung ko mát như lạnh như máy lạnh,tiệm em lúc truớc rất nóng,mua nó ko còn nóng nữa, ngời gần thì mát, xa thì bình thuờng nhưng ko nóng

thienthuc01

Thành viên
nhưng mà làm mát - hơi nước mình sợ sẽ bị ảnh hưởng đến tuổi thọ của máy tính vì độ ẩm trong phòng sẽ lên cao,

chipheo62

Thành viên
Đã xem hãng sản xuất DHF, Xuất xứ - China

ndq239

Thành viên
lúc trước mua cho ông anh 9tr + chân 1tr5, dùng cũng được nhưng phòng đừng rộng quá

netmetro

Guest
mô tưa đưa chân vịt xuống quậy quậy nước .rồi trên mặt thổi hơi đi . vậy thôi mà mắc ngang máy lạnh ngon thứ dữ của nhật ?

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Đây là thiết kế phòng máy của tui
Các khoảng trống trên và dưới sát vườn. Nó đối lưu nhiệt khá tốt. "gió Lào, cát trắng" vẫn mát. :D

chipheo62

Thành viên
Phòng mình cũng hơi kín, về thông gió đối lưu hơi căng vì phòng này nằm gần sau nhà và từ đầu tính làm máy lạnh nhưng nghe máy lạnh mà làm phòng máy nó hút điện dữ quá cũng ớn.
Nơi mình làm giá cao thì tụi nó lại ko chơi, học sinh trẻ con nhiều, chơi càng lâu càng tốt.

netmetro

Guest
Phòng mình cũng hơi kín, về thông gió đối lưu hơi căng vì phòng này nằm gần sau nhà và từ đầu tính làm máy lạnh nhưng nghe máy lạnh mà làm phòng máy nó hút điện dữ quá cũng ớn.
Nơi mình làm giá cao thì tụi nó lại ko chơi, học sinh trẻ con nhiều, chơi càng lâu càng tốt.
tiền điện máy lạnh khoảng 500-1tr tùy mở nhiều ít. phòng to nhỏ, lượng máy nhiều phả hơi nóng ra, người nhiều , mở cửa ra vào thoát hết hơi, độ lạnh cực lạnh hay mát lêu rêu...
có mấy thằng điên đợi bạn . 5 phút đi ra đi vào 7 lần. mở cửa liên tục . hơi đi hết
nguyên tắc máy lạnh là hoạt động hết công suất cho xuống tới nhiệt độ điều chỉnh rồi sau đó giữ mức lêu rêu . giống như để thiết lập 25 độ thì máy nó chạy mạnh thiệt mạnh 10 độ. khi tới 25 rồi thì nó bớt hoạt động để duy trì 25 độ .
->vì vậy máy lạnh cho phòng net nó hao điện hơn máy lạnh phòng mình ngủ
Làm máy lạnh thì lên giá 500-1000 bù tiền điện lại .

xmen8x_ngheo

Thành viên
Cách đây 4 tháng e cũng định mua 1 e quạt hơi nước như thế, sau e lại quyết định điều hòa
Nếu tầm tiền 7-> lên thì khá hiệu quả, dùng làm mát cho nhà xưởng công nghiệp, còn mấy loại quạt hơi nước taafm1->3tr coi như dùng gia đình thôi. Độ bền loại rẻ, nhỏ thì vẫn chưa kiểm chứng được, vẫn ít ng dùng.

Mùa hè tới có khi e cũng phải sắm 1 con, năm nay địa điểm mới, nhà và vách toàn là tôn lên khó chống.

ahnet

Thành viên
Cho mình hỏi cái này mua ở đâu vậy ta ,đang co nhu cầu mua cải thiện phòng máy...mà không biết mua ở đâu...

jonnypham

Thành viên
Đang có ý định xúc em này, mà mới nghe thôi chứ chưa thấy thực tế.
Ai đã sử dụng có thể cho mình biết có hiệu quả không ? Phân vân quá, Máy lạnh thì nghe nói rất ăn điện ko như dùng phòng gia đình.
Xài cái này cho phòng máy mấy cái Mainboard mau hỏng lắm. Nó dùng hơi nước làm mát -> độ ẩm cao, mà đồ điện tử thì kỵ độ ẩm nên vừa tốn tiền vừa hại máy mà hiệu quả cũng không như mong muốn. Mua cái này thà đầu tư 1 con máy lạnh 2 HP cho phòng máy đảm bảo vừa đắp chăn vừa chiến Games :D

Minh Quyền

Thành viên
Xài cái này cho phòng máy mấy cái Mainboard mau hỏng lắm. Nó dùng hơi nước làm mát -> độ ẩm cao, mà đồ điện tử thì kỵ độ ẩm nên vừa tốn tiền vừa hại máy mà hiệu quả cũng không như mong muốn. Mua cái này thà đầu tư 1 con máy lạnh 2 HP cho phòng máy đảm bảo vừa đắp chăn vừa chiến Games :D
Đã dùng chưa hay lại phàn bữa:confused:

joan.freid

Năng động
Nếu sử dụng hơi nước thì các bác nên tránh tuyệt đối :v

Top Bottom