Có gì mới?

Lưu cấu hình GTA5 offline...anh em giúp với.

nguyen huu cuong

Năng động
Dàn máy nhà em có 3 loại vga 730 750ti 1050. em đang xài chung 1 image cho 3 cấu hình như trên nhưng dính phải cái game gta5 offline. Do máy cỏ yếu nên em super chỉnh cấu hình file setting gta 5 về thấp hết lưu được rồi. Nhưng khi mở gta5 thì nó lại dựa vào vga của máy để bật file setting. ví dụ em lưu setting vga 730 thì file setting phải đúng 730 nó mới bật cấu hình em đã lưu...nếu vga 750ti là nó lại bật cấu hình khác làm e không thể xài chung 1 image được mà phải tách ra 3 image cho 3 loại vga. Anh em ai sữa được file setting gta5 làm sao khi bật máy nó tự so sánh vga rồi bật cái setting đúng như mình thiết lập . cảm ơn anh em nhiều. em có đính kèm file setting và hình ảnh ạ.gta5.png

Attachments

• gta5_settings.rar
    869 bytes · Đã xem: 0

gtdcomputer

Thành viên
Cách lười: dùng bat (mình toàn xài bat, lười convert thành exe các kiểu, giờ cái gì cũng xài bat cmd)
1. Tạo các file setting tuỳ vào cấu hình máy. Lưu riêng ra cho từng máy. Ví dụ MAY01.xml, MAY02.xml.v.v... cái file này kiểu <tên máy>.xml
2. Tạo 1 file run.bat. Kiểu:
Mã:
@echo off
set pc=%computername%
del "gta5_setting.xml"
copy "%pc%.xml" "gta5_setting.xml"
Code này chỉ là lấy tên pc, xoá file gta5_setting.xml ,sau đó sao chép tập tin %pc%.xml thành gta5_setting.xml.
P/s: Code chưa test =))
3. Vứt cái shortcut của file run.bat vào thư mục startup của windows để nó chạy lúc khởi động. done

nguyen huu cuong

Năng động
Cách lười: dùng bat (mình toàn xài bat, lười convert thành exe các kiểu, giờ cái gì cũng xài bat cmd)
1. Tạo các file setting tuỳ vào cấu hình máy. Lưu riêng ra cho từng máy. Ví dụ MAY01.xml, MAY02.xml.v.v... cái file này kiểu <tên máy>.xml
2. Tạo 1 file run.bat. Kiểu:
Mã:
@echo off
set pc=%computername%
del "gta5_setting.xml"
copy "%pc%.xml" "gta5_setting.xml"
Code này chỉ là lấy tên pc, xoá file gta5_setting.xml ,sau đó sao chép tập tin %pc%.xml thành gta5_setting.xml.
P/s: Code chưa test =))
3. Vứt cái shortcut của file run.bat vào thư mục startup của windows để nó chạy lúc khởi động. done
cảm ơn bác để mình mò thử.

ttt19922010

Thành viên
B1: tạo các thư mục lưu config theo từng dòng VGA
B2: Bác có thể dùng winrar chuyển các thư mục đó thành file exe
B3: viết launcher có kèm đoạn code bên dưới:

$objWMIService = ObjGet("winmgmts:\\.\root\CIMV2")
$colItems = $objWMIService.ExecQuery("SELECT * FROM Win32_DisplayConfiguration", "WQL", 0x10 + 0x20)
If IsObj($colItems) then
For $objItem In $colItems
$Output = $objItem.DeviceName
Next
Endif
If String($Output)='Radeon RX 580 Series' Then
RunWait("580.exe")
Elseif String($Output)='Radeon RX 570 Series' Then
RunWait("570.exe")
Elseif String($Output)='NVIDIA GeForce GTX 750 Ti' Then
RunWait("750ti.exe")
Elseif String($Output)='NVIDIA GeForce GTX 750' Then
RunWait("750.exe")

EndIf

ttt19922010

Thành viên
Offlive onlive five hay gta5vn đều sử dụng cách này được!

nguyen huu cuong

Năng động
Offlive onlive five hay gta5vn đều sử dụng cách này được!
Bác share laucher được không ạ. nhiều anh em không rành code như mình lắm...giờ net thì có 3 loại gta5 : gta5 ofline , gta5vn , gta5 fivem. Phòng có nhiều loại vga bắt buộc phải chia image ra đúng từng loại vga thì khi chạy game nó mới nhận đúng setting. Nếu có laucher như đoạn code bác chia sẽ thì chỉ cần xài 1 image cho tất cả các loại vga. cảm ơn bác nha.

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Bác share laucher được không ạ. nhiều anh em không rành code như mình lắm...giờ net thì có 3 loại gta5 : gta5 ofline , gta5vn , gta5 fivem. Phòng có nhiều loại vga bắt buộc phải chia image ra đúng từng loại vga thì khi chạy game nó mới nhận đúng setting. Nếu có laucher như đoạn code bác chia sẽ thì chỉ cần xài 1 image cho tất cả các loại vga. cảm ơn bác nha.
Tải bản gta5 reloaded chưa em cho bản launcher auto setting theo cấu hình với connect chơi Lan nè

nguyen huu cuong

Năng động
a tải được bản gta5 version 1.54 nhưng lại không có crack của reloaded đúng ver 1.54.
a chỉ có crack của reloaded ver 1.41...tối nay khách về a tải gta5 1.41 rồi có gì lúc rảnh em ultra cài giúp a xíu nha.

nguyen huu cuong

Năng động
Tải bản gta5 reloaded chưa em cho bản launcher auto setting theo cấu hình với connect chơi Lan nè
a tải được bản gta5 version 1.54 nhưng lại không có crack của reloaded đúng ver 1.54.
a chỉ có crack của reloaded ver 1.41...tối nay khách về a tải gta5 1.41 rồi có gì lúc rảnh em ultra cài giúp a xíu nha.

mrgiang006

Thành viên
B1: tạo các thư mục lưu config theo từng dòng VGA
B2: Bác có thể dùng winrar chuyển các thư mục đó thành file exe
B3: viết launcher có kèm đoạn code bên dưới:

$objWMIService = ObjGet("winmgmts:\\.\root\CIMV2")
$colItems = $objWMIService.ExecQuery("SELECT * FROM Win32_DisplayConfiguration", "WQL", 0x10 + 0x20)
If IsObj($colItems) then
For $objItem In $colItems
$Output = $objItem.DeviceName
Next
Endif
If String($Output)='Radeon RX 580 Series' Then
RunWait("580.exe")
Elseif String($Output)='Radeon RX 570 Series' Then
RunWait("570.exe")
Elseif String($Output)='NVIDIA GeForce GTX 750 Ti' Then
RunWait("750ti.exe")
Elseif String($Output)='NVIDIA GeForce GTX 750' Then
RunWait("750.exe")

EndIf
Bác có thể hướng dẫn mình làm cái này không ạ. mình có 2 vga gtx1650s và 1650 xài chung 1 Image. mình setting config cho gta5 vn cài này khi mở super ra thì cái kia ghi đè lại file config. mình gởi phí cho bác ạ.thank

Top Bottom