Có gì mới?

Lỗi WAN_PPPOE

Jimmy

Thành viên
Địa điểm
Lào Cai, Việt Nam
Em đang bị 1 lỗi khá rắc rối và không biết khắc phục ra sao. mong được các cao nhân giúp đỡ ạ !
WAN thi thoảng bị mất kết nối ngẫu nhiên khoảng 2 đến 3 giây rồi lại có lại, LAN thì vẫn chạy đều và ổn. Em đã báo với nhà mạng check trên hệ thống nhà mạng thì không thấy mất kết nối nên em đổi thử modem khác thì lại không bị rớt mạng như vậy nữa. Em đã thay dây mạng, thay hết phần cứng Pc modem và cài lại Pfsense nhưng vẫn bị tình trạng như vậy. Tìm trên diễn đàn nước ngoài cũng có 1 trường hợp bị như em nhưng cũng chưa có cách khắc phục.
Ảnh em check trong Status>System>General và Gateways
Mong cao nhân giúp em với ạ ! em xin cảm ơn

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
bạn đang dùng mấy line mạng. và nhà mạng nào. đang chạy converter hay gpon chuyển brigh.
bạn thay moderm nào để thử và biết là moderm đó ko bị.
bạn đã thay phần cứng con pfsen là thay những gì.
và tình trạng này bị từ khi nào và bao lâu. trước đó có bị ko. trước đó dùng moderm gì.
ko thể có chuyện tự nhiên bạn phải làm 1 cái gì đó truosc khi nó bị

Jimmy

Thành viên
Địa điểm
Lào Cai, Việt Nam
bạn đang dùng mấy line mạng. và nhà mạng nào. đang chạy converter hay gpon chuyển brigh.
bạn thay moderm nào để thử và biết là moderm đó ko bị.
bạn đã thay phần cứng con pfsen là thay những gì.
và tình trạng này bị từ khi nào và bao lâu. trước đó có bị ko. trước đó dùng moderm gì.
ko thể có chuyện tự nhiên bạn phải làm 1 cái gì đó truosc khi nó bị
Em đang dùng 1 line của VNPT chạy converter, em thay Tplink của nhà mạng để theo dõi nhưng không thấy bị nữa.
Về phần cứng của pc chạy pfsense thì em thay main, thay ram, thay ssd , cáp sata rồi cũng không khắc phục được . Trước đó thì em dùng con Draytek Vigor 300b, từ khi em thay thì nó bị vậy. Bác có thể tư vấn thêm cho em nên làm gì nữa để xác định lỗi ở là do đâu được không ạ. em cảm ơn bác !

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
Em đang dùng 1 line của VNPT chạy converter, em thay Tplink của nhà mạng để theo dõi nhưng không thấy bị nữa.
Về phần cứng của pc chạy pfsense thì em thay main, thay ram, thay ssd , cáp sata rồi cũng không khắc phục được . Trước đó thì em dùng con Draytek Vigor 300b, từ khi em thay thì nó bị vậy. Bác có thể tư vấn thêm cho em nên làm gì nữa để xác định lỗi ở là do đâu được không ạ. em cảm ơn bác !
vậy đơn giản là do con pfsense. vì mọi thứ trươc kia đều ok cả, khi bác thay con dray băng con pfsense là bị

cuongvice

Thành viên
có thể co card lan trên con pfsense của bác ko tương thích thì phải nếu card lan của bác là reteck thì sẽ bị vì nó ko tương thích với pfsense em thấy card inter là ổn định nhất

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
trong câu hỏi đã có câu trả lời "đổi thử modem khác thì lại không bị rớt mạng như vậy nữa."

Top Bottom