Có gì mới?

Hỏi lổi vga . gắn vào bật máy không lên

lychuong1

Thành viên
như tiêu đề mình có 1 vga gắn vào bật máy thấy chớp quạt 1 cái rồi im ru . tháo vga ra máy hoạt động bình . vệ sinh chân vga kỷ và đả thử qua nhiều máy rồi mà vẩn ko được . vậy lổi này có sữa được không hay quăng cái vga đi ,,,,,,
anh em có cao kiến gì xin chỉ giáo

Bạn lấy Card đó bỏ máy khác thử nhé! Ko lên nữa thì quăng. Lên thì có thể PCI main có vấn đề

leminhdhsp

Thành viên
Đã thử qua nhiều máy rồi mà vẫn không được thì bỏ nó đi. Đôi khi mất thời gian còn khó chịu hơn mất tiền, chỉ làm bực mình thêm.

utvjnh

Thành viên
Theo em biết về tình trạng này nhé : Máy em từng bị vậy là do vga của em lỗi hỡ chip đem sữa được . Còn vga anh bị lỗi gì thì em không biết . :D .

phutcp

Năng động
có cách này hên xui nha. bỏ vào lò nường 200 độ ,5p lấy ra để nguội rồi gắn vaò .mình đã làm 5 cái được 4 cái. khi nướng nhớ quay bề măt quạt xuống dưới

kenny74can

Thành viên
Nhớ tháo fan ra nhưng để lại miếng tản nhiệt trược khi nướng.

luongchidung

Thành viên
Nướng không sợ nổ tụ, chết linh kiện sao các bác :D

netmetro

Guest
VGA nhiêu tiền ? nếu <= 500k quăng .nếu > 1700k sửa . giá 150k-300k tiền công nhưng chỉ BH 1 tháng
tui cũng bị 1 con vga đã bỏ . do mạch điều áp trên vga bị hư . nó hút điện quá 75w của main cấp trong khe pci cho nên main có nghĩ : là máy có vấn đề nên hút điện quá quy định nên điều chỉnh về bộ nguồn ngưng cấp điện ngay. thế nên máy không khởi động được .

Top Bottom