Có gì mới?

Hỏi Lỗi tạo image CSMboot

letruongchi

Thành viên
Các bác cho hỏi mình dùng csmboot 2.0 sp5, khi tạo image thì bị lỗi này, các bác cho hỏi nguyên nhân và cách khắc phục, trước xài bản 1.95 chưa bao giờ bị

giolangdu

Thành viên
Tắt các service theo hướng dẫn chưa a, nó còn báo gì nữa ko

letruongchi

Thành viên
mình cũng bị như v :( Win này 64 bit pải k?
Mình vừa mò thế này lại được, bác làm theo thử nhé. Bác tải lại CSMBootclient cài đặt bằng quyền admin, xong khởi động lại. Tiếp tục tải CSMDisk Creator, chuyển phần mềm qua ổ đĩa khác không phải ổ C, sau đó run bằng quyền admin, mình vừa làm thành công. Hy vọng có thể giúp được bác

huuloc4193

Thành viên
Mình vừa mò thế này lại được, bác làm theo thử nhé. Bác tải lại CSMBootclient cài đặt bằng quyền admin, xong khởi động lại. Tiếp tục tải CSMDisk Creator, chuyển phần mềm qua ổ đĩa khác không phải ổ C, sau đó run bằng quyền admin, mình vừa làm thành công. Hy vọng có thể giúp được bác
OK. mình cũng sẽ thử cách của bác. CHuyển sang ở khác C :) ram 8g mà xài 32bit. ức chế lắm

finaldream

Thành viên
Mình cũng bị như thế này, cài win mới mà không up được báo lỗi.

chanzi

Thành viên
mình cũng từng bị nhưng kết quả là do xài CSMBootclient không cùng ngày up của csmboot server, tải lại iso csmboot + CSMBootclient trên trang chủ csm cùng ngày up lên là ok

finaldream

Thành viên
Mình cũng bị như vậy, Chạy CSM Disk Creator 64 ở D: hay USB và chạy với quyền Admin đều bị như vậy.Win mình cài bản gốc down từ Microsoft.
Server tạo được file win7-64 rồi nhưng vấn đề là ổ ảo để copy OS thì báo lỗi như trên.

Top Bottom