Có gì mới?

Hỏi lỗi main server

long1917

Thành viên
main server chóp đèn đỏ là lỗi gì vậy mấy bác .. 2 hnay server bị gì không biết cứ bị kêu tít tít là tự reset lại mấy máy con củng treo lun .... server lên lại thì Bình thường .. có khi tối không ai chơi cũng kêu tít tít rồi reset .......... cần mấy bác giúp gấp ạ

jonnypham

Thành viên
main server chóp đèn đỏ là lỗi gì vậy mấy bác .. 2 hnay server bị gì không biết cứ bị kêu tít tít là tự reset lại mấy máy con củng treo lun .... server lên lại thì Bình thường .. có khi tối không ai chơi cũng kêu tít tít rồi reset .......... cần mấy bác giúp gấp ạ
Main thường hay Main Server ? Cho thêm thông tin về cái Main mới biết được bạn ơi

vanhocdoan

Thành viên
Kiểm tra nhiệt độ , main, CPU , Fan có cái nào chết hay vướn dây điện bênh trong không . Mổi dòng main có quy định tiếng Pip khác nhau khi bị lỗi , thường thì Pip nhiều tiếng rùi reset là do 1 thành phần ,phần cứng quá nóng " có thể do chạm, quá tải gì đó"

jonnypham

Thành viên
e ghi rỏ ở trên là main server rồi mà ....Intel® Server Board S1200-V3 / Sotket 1150 .....
Nếu Main Server báo đèn đỏ là có 1 thành phần đang lỗi. Thử gỡ từng thanh RAM ra vệ sinh rồi bật máy lại xem đèn trang thái còn báo đỏ hok. Cũng có khả năng Main quá dơ, bụi bám vào chân linh kiện cũng gây nen tình trạng lỗi ngoài ý muốn.

long1917

Thành viên
e đã vệ sinh máy ... tháo ram vệ sinh lun mà vẫn bị ...... đèn main vẫn báo chóp đỏ ......và tít tít tít tít reset máy

anhtuanqb

Thành viên
e đã vệ sinh máy ... tháo ram vệ sinh lun mà vẫn bị ...... đèn main vẫn báo chóp đỏ ......và tít tít tít tít reset máy
đi bảo hành thôi, mian mình trước cũng y vậy, mới mua 7 8 tháng chi đó, sau bảo hành về hết bị, lấy 1 máy con h81 ra làm sever thôi, 2 con ram 8g là chiến tốt

tuan anh net

Năng động
Nếu Main Server báo đèn đỏ là có 1 thành phần đang lỗi. Thử gỡ từng thanh RAM ra vệ sinh rồi bật máy lại xem đèn trang thái còn báo đỏ hok. Cũng có khả năng Main quá dơ, bụi bám vào chân linh kiện cũng gây nen tình trạng lỗi ngoài ý muốn.
nhà em cũng có cái bóng đằng sau nó cứ đỏ nhấp nháy có sao ko bác

jonnypham

Thành viên
nhà em cũng có cái bóng đằng sau nó cứ đỏ nhấp nháy có sao ko bác
Bạn theo dõi thử coi có bất thường gì không, vì mỗi đời Main có 1 cách báp lỗi đèn riêng, như dòng Main Server 1200 sk 1150 thì đèn đỏ cháy hay nhấp nháy là có vấn đề

tuan anh net

Năng động
Bạn theo dõi thử coi có bất thường gì không, vì mỗi đời Main có 1 cách báp lỗi đèn riêng, như dòng Main Server 1200 sk 1150 thì đèn đỏ cháy hay nhấp nháy là có vấn đề
em thấy nhà kia cũng mới lắp cái main giống em nó cũng có cái bóng nó nháy vậy anh à

jonnypham

Thành viên
em thấy nhà kia cũng mới lắp cái main giống em nó cũng có cái bóng nó nháy vậy anh à
Main Server nhà mình dòng sk 1150 thì sau khi mở nguồn, chạy test 1 lúc sẽ dừng lại ở đèn xanh lá báo ready là OK, chứ không thấy bị nhấp nháy, còn Main nhà bạn ra sao thì mình hok biết

tiến

Thành viên
main nhà e Intel® Server Board S1200-V3 từ hồi mới tới giờ lúc nào có nguồn điện vào là cái đèn màu cam nó nhấp nháy rồi.chẳng thấy có vấn để j.vẫn chạy ầm ầm à

HưngNgố

Thành viên
e đi bảo trì máy phòng thì thường là kẹt nút riset , a coi lại thừ coi

Tiên Tiên

Thành viên
main nhà e Intel® Server Board S1200-V3 từ hồi mới tới giờ lúc nào có nguồn điện vào là cái đèn màu cam nó nhấp nháy rồi.chẳng thấy có vấn để j.vẫn chạy ầm ầm à
nhà em cũng main nafyu cũng có đèn cam nhấp nháy đằng sao . nhưng đèn dây mạng của các bác màu xanh hay là màu cam ạ . đèn em màu xanh nhưng kiêm tra tốc độ vẫn 1GB

hosygiang

Thành viên
bị dính nút nguồn rồi, rút dây nút nguồn ra để vậy dùng xem có bị nữa không.

Lesangpcnet

Thành viên
Nếu một tit dai 3 tit ngan chi co ram hoac card man hình,lay hai cay ram mới thay loại trừ dần nhe bạn,thử từng khe cắm một thôi,từng cây ram một.Koi kỹ quạt CPU có chạy không,nóng CPU làm máy hay reset,bôi kem tản nhiệt xem sao nhé

Bolacuame

Thành viên
Tình hình em cũng đang xài main s1200 /sk 1150 . 1 tuần nay đang khổ sở vì khởi động là phải tháo pin cmos tắt ngồn điện bật lên lại nó mới chạy. đã test đủ kiểu nhưng ko ăn thua . gửi bảo hành lên đó ng.ta chạy lại được. gửi về em test thì được vài lần rồi đâu lại vào đấy . h đang chạy ko có pin cmos luôn. ko biết có cao nhân nào đă gặp tình trạng này . em xin được giúp đỡ . ko những em mà còn những người đang có tương lai gặp .( đa tạ )

Top Bottom