Có gì mới?

Hỏi Lỗi do card VGA khi chơi liên minh

trần thanh tuấn

Thành viên mới
phòng net em có 2 máy bị tình trạng thế này : chơi tất cả các game ,wed không sao nhưng trừ game liên minh.Đang chơi thì máy bị tắt nhưng đèn nguồn vẫn sáng,nghe phone thì có âm thanh như treo màn hình xanh.Sau khi test từng bộ phận thì phát hiện do card VGA,giờ có cách nào chỉnh sữa để giãm chi phí,chứ thay mới thì tốn kém quá.Mong các bác giúp đỡ

Luân Liều Lĩnh

Guest
phòng net em có 2 máy bị tình trạng thế này : chơi tất cả các game ,wed không sao nhưng trừ game liên minh.Đang chơi thì máy bị tắt nhưng đèn nguồn vẫn sáng,nghe phone thì có âm thanh như treo màn hình xanh.Sau khi test từng bộ phận thì phát hiện do card VGA,giờ có cách nào chỉnh sữa để giãm chi phí,chứ thay mới thì tốn kém quá.Mong các bác giúp đỡ
chọn độ phân giải nhỏ xuống có thể hoặc để độ phân giải nào mà game ko bị lỗi. Chỉnh độ phân giải trong game lmht cho phù hợp xem hết ko. Lấy card ra xem có bị phù tụ ko? nếu có thì đi thay tụ 40k

vanhocdoan

Thành viên
Làm gì có cái vụ VGA hư mà còn lựa game để hư . LOL ko chơi dc game khác bình thường . Kiểm tra Driver , Win, source game đi .

xmenprohl

Thành viên
Làm gì có cái vụ VGA hư mà còn lựa game để hư . LOL ko chơi dc game khác bình thường . Kiểm tra Driver , Win, source game đi .
Vậy mà lại có nhà em có 1 mấy máy bị chỉ riêng dota2 là bị treo đen màn hình đổi vga máy khác sang là hết
Và có máy thì cứ chơi lol 1 lúc là văng ko tab sang game được mà vẫn thấy game bên dưới mà chỉ bị mỗi LOL dota2 lại ko bị thế mới hài
Cấu hình như nhau cùng 1 imge tr csm giờ gcafe vng cũng vậy

trần thanh tuấn

Thành viên mới
Em đã đỗi VGA máy khác qua thì bình thường và VGA hư chuyễn qua máy khác cũng liên minh bị sập.Để em ráp lại rồi thữ giảm cấu hình màn hình trong game coi sao.

trần thanh tuấn

Thành viên mới
Vậy mà lại có nhà em có 1 mấy máy bị chỉ riêng dota2 là bị treo đen màn hình đổi vga máy khác sang là hết
Và có máy thì cứ chơi lol 1 lúc là văng ko tab sang game được mà vẫn thấy game bên dưới mà chỉ bị mỗi LOL dota2 lại ko bị thế mới hài
Cấu hình như nhau cùng 1 imge tr csm giờ gcafe vng cũng vậy
Chuẩn rồi,phòng máy mình cũng cùng 1 image,cấu hình như nhau

lha2013

Thành viên
bạn đã tìm ra nguyên nhân là do vga rồi thì khoan đem bảo hành đã, lấy cái vga đó cho chạy furmak tầm 10' xem nhiệt độ, tốc quạt như thế nào. Nếu nóng bất thường thì tháo hết ra tra dầu, keo tản nhiệt, vệ sinh lại.
p/s: mình cũng đi cài đặt nhiều phòng net và thấy nhiều chủ quán net rất hay "tự mua dây buộc mình" bằng việc update driver cho máy mỗi khi có version mới ra, điều này là ko nên hệ thống đang ổn định, driver mới ra thì kệ nó khi nào trục trặc lỗi thì mới up driver. Nhiều bác up xong dở khóc dở cười mà tìm nguyên nhân cũng vất vả nữa

hatan9009

Thành viên
bạn đã tìm ra nguyên nhân là do vga rồi thì khoan đem bảo hành đã, lấy cái vga đó cho chạy furmak tầm 10' xem nhiệt độ, tốc quạt như thế nào. Nếu nóng bất thường thì tháo hết ra tra dầu, keo tản nhiệt, vệ sinh lại.
p/s: mình cũng đi cài đặt nhiều phòng net và thấy nhiều chủ quán net rất hay "tự mua dây buộc mình" bằng việc update driver cho máy mỗi khi có version mới ra, điều này là ko nên hệ thống đang ổn định, driver mới ra thì kệ nó khi nào trục trặc lỗi thì mới up driver. Nhiều bác up xong dở khóc dở cười mà tìm nguyên nhân cũng vất vả nữa
lỗi này theo mình nghĩ dạng như kiểu yếu sinh lý ấy. @@ nếu chạy web hay game nhẹ thì bình thường. lúc nào chạy game nặng thì sẽ bị sụt, không chịu được ấy. @@

kynguyen

Năng động
phòng tui cũng có vga asus hd 7750 bị bệnh này , chơi gata v các kiểu ko sao chơi lol hay cf thì nó bị tắt màn hình đen thui , treo web xem phim cả ngày ko bị gì ,mà co 1mo6i4 nó bị mấy con vag khac bình thường câu hình máy như nhau nên chắc ko phải do driver

dòng 7750 mình cũng bị dính 1 lô chết đâu 14 cái còn bảo hành hơn 1 tháng phải thanh lý đi vì lỗi thi thoảng đang chơi nó treo , xuất hiện dọc hoặc ngang toàn màn hình bảo hành hoài ko hết, đắng

Khánh Bằng

Thành viên
msi 7730 có mấy cái cũng đang bị tình trạng này..chỉ liên minh thôi. đang chơi tắt màn hình đen nhưng vẫn nghe tiếng bt.hóng fix

Top Bottom