Có gì mới?

Hỏi Lỗi csm 5.62 khi bị rs đột ngột.

makiem05

Thành viên
Theo mình nghĩ CSM có chức năng đồng bộ dữ liệu giữa máy chủ và máy con, ko hiểu dạo này mỗi khi máy chủ bị rs bất ngờ, khi bật lại csm server nó đều bắt chạy chỉnh sửa dữ liệu và tất nhiên lần nào cũng bị BACKUP DỮ LIỆU ít nhất 30 phút đến 2h.( đang full máy mà mỗi máy mất 1 đến 2h là cũng thiệt hại đáng kể đấy ạ)
MYSQL và csm 5.62 mình đều cài ở ổ D ( ko đóng băng)
bác nào biết nguyên nhân giúp mình với.

quydo2771987

Thành viên
Khi tư vấn máy server thì KTV thường kêu nên dự phòng 1 cục lưu trữ điện là vậy, bác nên làm 1 cái đi

Phù Du Kiếp

Guest
Mình thấy các bạn sử dụng CSM 5.6.2 hay lỗi vặt quá,bản thân cũng xài CSM 5.6.2 từ ngày mới ra bản đầu của 5.6.2 là ngày 25/09/2015,xài ko thấy lỗi gì cả.Và sau này quay về 5.5.1 cho nó nhẹ.Hiện lỗi này cũng hơi khó hiểu,chủ Top hãy LH với CSM để dc giúp đỡ nhé!

makiem05

Thành viên
Mình thấy các bạn sử dụng CSM 5.6.2 hay lỗi vặt quá,bản thân cũng xài CSM 5.6.2 từ ngày mới ra bản đầu của 5.6.2 là ngày 25/09/2015,xài ko thấy lỗi gì cả.Và sau này quay về 5.5.1 cho nó nhẹ.Hiện lỗi này cũng hơi khó hiểu,chủ Top hãy LH với CSM để dc giúp đỡ nhé!
LH với CSM thì bảo mở băng C theo dõi tiếp or cài lại win, mà lỗi này trc đây mình đâu có bị, chả nhẽ cũng quay lại 5.51

Phù Du Kiếp

Guest
LH với CSM thì bảo mở băng C theo dõi tiếp or cài lại win, mà lỗi này trc đây mình đâu có bị, chả nhẽ cũng quay lại 5.51
bạn có muốn quay về 5.5.1 thì vẫn OK.Nhưng có 1 điều là cẩn thận ko thôi bị dump máy con khi nhìn thấy MTT.nếu bạn biết làm rồi thì thôi,còn chưa biết thì hãy hồi âm tại đây.Anh em sẽ giúp đỡ bạn bằng mọi cách có thể.

makiem05

Thành viên
bạn có muốn quay về 5.5.1 thì vẫn OK.Nhưng có 1 điều là cẩn thận ko thôi bị dump máy con khi nhìn thấy MTT.nếu bạn biết làm rồi thì thôi,còn chưa biết thì hãy hồi âm tại đây.Anh em sẽ giúp đỡ bạn bằng mọi cách có thể.
cám ơn bạn trc chắc tớ sẽ theo dõi thêm vài ngày.

Top Bottom