Có gì mới?

Hỏi Lỗi boot iCafe8v9

Trần Trung

Thành viên
Các bác cho em hỏi xài iCafe8v9 crack cứ sau cài mấy ngày là bị tình trạng ko boot được. Cứ phải vào tray stop rồi start lại thì mới boot được là bị sao ạ?
Hay là do crack không đúng? Em add key vào nó hiện chữ VIP xanh rồi ạ.

Trần Trung

Thành viên
Nó dừng ở địa chỉ IP ạ. Để em chụp ảnh lại bác xem giúp em với ạ

Trần Trung

Thành viên
không boot được có nhiều nguyên nhân,bác đưa ít thông tin quá ai mà mò được.vui lòng chụp vài tấm ảnh khi Client boot k được...vvv

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Làm như cách trên + bác xem lại ổ wb,trước e ăn hành ổ wb bị điên,không ghi được wb nó cũng bị hiện tượng này.bác xem lại cách config ổ đĩa + dùng soft check xem ssd + hdd còn ok không,nhất là ổ wb

Trần Trung

Thành viên
Làm như cách trên + bác xem lại ổ wb,trước e ăn hành ổ wb bị điên,không ghi được wb nó cũng bị hiện tượng này.bác xem lại cách config ổ đĩa + dùng soft check xem ssd + hdd còn ok không,nhất là ổ wb
em xóa thử rồi mà vẫn bị. ổ WB vẫn bình thường. trước em bị, em cài lại win thì được vài ngày xong lại bị.

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
em xóa thử rồi mà vẫn bị. ổ WB vẫn bình thường. trước em bị, em cài lại win thì được vài ngày xong lại bị.
lúc boot không lên thì những máy đang mở có chơi bình thường k.nếu cài mới lại thì xài được vài ngày thì bác giống bệnh e lúc trước luôn,nhưng e xài có khi được 1 tuần,có khi gần 1 tháng mới bị...bác chụp thêm vài tấm bác config i9 + bác nên check hết từng ổ bằng HDTPro xem thế nào.với lại trước bác xài soft bootrom nào ok rồi chuyển qua i9 mới bị hay sao.

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT

Trần Trung

Thành viên
mà bác vừa xóa folder Update resource xong boot lên là bị liền à,nhanh vậy
trước em dùng gcafe2.2 bản cũ của Gcafe Hòa Bình w7, muốn nâng cấp lên win10 nên cài cái icafe9 này ạ. nâng lên dùng được 1 tuần bị. giờ thời gian rút xuống còn 3 ngày ạ.
Em xóa toàn bộ file trong thư mục kia đi rồi khởi động lại thì vào được máy, rồi 2-3 phút sau lại bị tiếp. cứ phải stop all rồi start all mới boot.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Thí chủ có cài IDC GHB (cái up game) không? Kinh nghiệm cho thấy Win server 2008/2012 dễ sinh lỗi khó hiểu khi Boot.

Trần Trung

Thành viên
Thí chủ có cài IDC GHB (cái up game) không? Kinh nghiệm cho thấy Win server 2008/2012 dễ sinh lỗi khó hiểu khi Boot.
Em có chạy cái Gcafe Server Console của Garena để làm cái menu game và thêm game thôi ạ. Em nghĩ tại nó nên cũng mới remove đi rồi ạ. Nhưng mà vẫn bị ạ.

Thuốc Lào

Tư vấn net dạo
Bác cho xin thêm ít thông tin, phiên bản bác đang dùng là bản nào. Nếu là bản của VNG thì hay bị lỗi đấy.

Top Bottom