Có gì mới?

Chia sẻ Launcher Game Tùy Biến (play game and file config)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

gheketf

Thành viên
Cám ơn bác thớt , tool nầy rất cần cho nhiều người

Phúc Lê

Năng động
cảm ơn bạn đã giúp cái vụ điên đầu khi dùng i9

Net HD

Thành viên
DỄ xài KHÔNG VẬY
Hiện nay có vài soft quản lý game không hỗ trợ chạy luôn file Reg,Bat...vvv để ae có thể thêm file cấu hình mà mình đã backup lại của game,mục đích khi nhấn chạy game nó sẽ chạy luôn file Config hoặc soft nào đó cần chạy chung game.cách thì nhiều cách làm,đa phần thấy ae đều tạo file .bat xong chuyển thành exe....vvv .e làm cái launcher này cho tiện,ae chỉ việc load về xong mở file Source.xml lên sửa lại đường dẫn đến file cần chạy cùng game và game,nó sẽ chạy từ trên xuống,nên game ae nên để cuối cùng.xong thì bỏ file Launcher Games.exe này vào thư mục game rồi edit trên phần mềm quản lý game chọn Launcher Games.exe là file chạy game,khi click vào Launcher Games nó sẽ gọi những file mà ae đã add vào đấy.
***Hidden content cannot be quoted.***
Ảnh minh họa:Xem file đính kèm: 11074

ultimoz

Thành viên
thank anh nhiều lắm, cho e hỏi thêm file xml này cho chạy thêm registry dc ko ạ, vì có 1 số game phải add thêm registry mới chạy dc ạ

tancm2004

Năng động
Hiện nay có vài soft quản lý game không hỗ trợ chạy luôn file Reg,Bat...vvv để ae có thể thêm file cấu hình mà mình đã backup lại của game,mục đích khi nhấn chạy game nó sẽ chạy luôn file Config hoặc soft nào đó cần chạy chung game.cách thì nhiều cách làm,đa phần thấy ae đều tạo file .bat xong chuyển thành exe....vvv .e làm cái launcher này cho tiện,ae chỉ việc load về xong mở file Source.xml lên sửa lại đường dẫn đến file cần chạy cùng game và game,nó sẽ chạy từ trên xuống,nên game ae nên để cuối cùng.xong thì bỏ file Launcher Games.exe này vào thư mục game rồi edit trên phần mềm quản lý game chọn Launcher Games.exe là file chạy game,khi click vào Launcher Games nó sẽ gọi những file mà ae đã add vào đấy.
Ảnh minh họa:Xem file đính kèm: 11074
hay quá he

makiem05

Thành viên
cám ơn bác, cho mình một slot test với, tool này có dùng để add "laucher option" game PUBG được ko nếu được chỉ giúp mình với vì steam nó quản lý cấu hình theo nic nên game PUBG hay bị mất cấu hình "laucher option".

MKNet

Điều hành chính
Thành viên BQT
cái Luncher đó với điều kiện đường dẫn game phải là ....Online Games\.....,mới được đại ca ơi,ai xài ví dụ Game Online là k nhận,e code sắp xong rồi,cho mấy ae xài CSM click :D
Cái này đường dẫn tự do nha, chỉnh đường dẫn trong file .ini, rồi là chạy tẹt ga, mới update v2 bổ sung thêm cái Fifa Online 4
Hidden content/Nội dung bị ẩn

You need -1 more posts to view this content.

Xem thông báo ở đầu forum để nâng cấp VIP.

Bạn phải có -1 bài viết trở lên mới xem được link/nội dung này.

hqgame

Năng động
Cảm ơn bác nhiều, toàn ra tool chất lượng :)

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Cái này đường dẫn tự do nha, chỉnh đường dẫn trong file .ini, rồi là chạy tẹt ga, mới update v2 bổ sung thêm cái Fifa Online 4
bữa e load về thử,chỉnh đu kiểu mà nó vẫn k nhận,với thấy còn nhiều bác cũng chỉnh mà k được..bản này e thêm fifa4 vào rồi mà

Net Hùng

Năng động
Cái này bác thớt hướng dẫn thêm dùm tí đi, nếu như FO4 mình cần cho nó chạy tool Bes giảm cpu usage thì khi mà quăng vào thư mục Game của Gcafe thì nó tự cập nhật rồi xóa mất cái Launcher của mình à.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom