Có gì mới?

Hỏi Lâu rồi em không onl được, xin hỏi về server

buithebao

Thành viên
Tình hình thế này, trước e tự chạy nxd bằng Dell T5500 nay e muốn mua 1 máy chủ mới để chạy Csm Boot + chạy tái sử dụng lại 10 main H61 Gigabyte cũ(tình hình main e đang sắp ra đi vì chipset Nam) và mua thêm 10 máy mới mà e k biết nên chạy main H81 hay dòng nào + cpu nào giá tương đối e ở quê thành cỏ nội không phải thành phố, mọi người có kinh nghiệm tư vấn giúp e với kinh phí tầm khoảng bao nhiêu ạ, anh Trí hay a Mỳ Tôm Chín có kinh nghiệm hay anh em nào có thể tư vấn giúp e với, e cảm ơn nhiều :)

Vô Thường

Thành viên
bác ko nói rõ dùng server bao nhiêu máy, nếu dưới 40 máy thì dùng main thường cũng được ko cần main mạnh lắm đâu, từ h61 trờ lên là chạy ngon, chỉ cần đủ 2ssd và 1 ổ game là csm cài được nhé

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Nếu mua mới nên tham khảo dòng H110 nhé! Anh dùng OK lắm. Tầm 30 máy trở lại thì lấy cái main H61 kéo thoải mái.

Vũ Phong

VIP
Tình hình thế này, trước e tự chạy nxd bằng Dell T5500 nay e muốn mua 1 máy chủ mới để chạy Csm Boot + chạy tái sử dụng lại 10 main H61 Gigabyte cũ(tình hình main e đang sắp ra đi vì chipset Nam) và mua thêm 10 máy mới mà e k biết nên chạy main H81 hay dòng nào + cpu nào giá tương đối e ở quê thành cỏ nội không phải thành phố, mọi người có kinh nghiệm tư vấn giúp e với kinh phí tầm khoảng bao nhiêu ạ, anh Trí hay a Mỳ Tôm Chín có kinh nghiệm hay anh em nào có thể tư vấn giúp e với, e cảm ơn nhiều :)
em Dell T5500 của bác khỏe như thế bác chi đi phí quá chừng :?!

Top Bottom