Có gì mới?

Làm tròn tiền trong máy tính tiền CSM

tht208

Thành viên
Đối với khách vãng lai thì chức năng làm tròn tiền có hiệu lực như thiết lập của quản lý , nhưng với hội viên lại không có hiệu lực như khách vãng lai , CSM có thể hỗ trợ hoặc thêm tính năng làm tròn cho hội viên như khách vãng lai không ?Nhìn vào lịch sử sử dụng thấy CSM tính số lẻ tùm lum và có sự sai số một ít nhưng nhiều thời gian thì cũng là một thất thu không nhỏ cho chủ phòng net , hình up với giá hội viên là 4000 /1 h

vanhocdoan

Thành viên
Tham vừa thui, chức năng làm tròn là để người ta dể tính tiền đối với khách vãng lai , làm tròn tiền hội viên khác gì ăn gian khách , muốn chống bọn trẻ trâu đăng nhập out liên tục thì đặt giá tiền thấp nhất cho mỗi lần đăng nhập .
Nếu thật sự muốn ăn gia thì có chiêu này nhưng không chiệu trách nhiệm nếu mất khách hay bị VHTT phạt đó là chỉnh giá tiền hội viên thay vì 4.000 đ thì sửa lại 4.150đ chẳng hạn đứa nào tinh ý lắm mới phát hiện được

csmsupport02

Guest
Đối với khách vãng lai thì chức năng làm tròn tiền có hiệu lực như thiết lập của quản lý , nhưng với hội viên lại không có hiệu lực như khách vãng lai , CSM có thể hỗ trợ hoặc thêm tính năng làm tròn cho hội viên như khách vãng lai không ?Nhìn vào lịch sử sử dụng thấy CSM tính số lẻ tùm lum và có sự sai số một ít nhưng nhiều thời gian thì cũng là một thất thu không nhỏ cho chủ phòng net , hình up với giá hội viên là 4000 /1 h

Chào bạn,

Hiện tại đối với hội viên thì CSM chưa có chức năng làm tròn tiền bạn nhé. Việc thêm chức năng làm tròn tiền cho hội viên thì chúng tôi sẽ ghi nhận lại góp ý của bạn, cám ơn bạn đã tin dùng phần mềm CSM.

Thân!

xmenprohl

Thành viên
Tham vừa thui, chức năng làm tròn là để người ta dể tính tiền đối với khách vãng lai , làm tròn tiền hội viên khác gì ăn gian khách , muốn chống bọn trẻ trâu đăng nhập out liên tục thì đặt giá tiền thấp nhất cho mỗi lần đăng nhập .
Nếu thật sự muốn ăn gia thì có chiêu này nhưng không chiệu trách nhiệm nếu mất khách hay bị VHTT phạt đó là chỉnh giá tiền hội viên thay vì 4.000 đ thì sửa lại 4.150đ chẳng hạn đứa nào tinh ý lắm mới phát hiện được
Cái đặt giá tiền thấp nhất cho 1 lần sử dụng này của csm mình test thử thì thấy nó - tiền luôn và số tiền bị trừ ko được tính cho khách dùng
Khách nạp 5k chơi 1h mình đặt tối thiểu là 500 thì thấy khách được sử dụng dc có 4k5 ko đủ 5k @@

vanhocdoan

Thành viên
Cái đặt giá tiền thấp nhất cho 1 lần sử dụng này của csm mình test thử thì thấy nó - tiền luôn và số tiền bị trừ ko được tính cho khách dùng
Khách nạp 5k chơi 1h mình đặt tối thiểu là 500 thì thấy khách được sử dụng dc có 4k5 ko đủ 5k @@
-Thế bạn định nghĩ xem làm tròn tiền hội viên là như thế nào ? Hội viên được quản lý theo thới gian chứ không theo số tiền , chẳng lẽ khách Hội Viện của bác nạp 10k khi nó chơi 4k5 bác làm tròn thành 5k rùi thối lại cho nó à ,
-Nếu như giả sử có chức năng làm tròn tiền hội viên đi , thì sẽ sảy ra trường hợp như thế này: giả sử số thời gian trong tài khoảng khách còn dúng 1h10 phút tức " 4k mấy gì đó" , khi khách khóa máy nghỉ hôm sau nó đăng nhập vào thấy còn có 60 phút rùi bác sử lý như thế nào ?
- Thết lập mấy làm tròn này CSM nó gõ vài dòng lệnh là song thui rất là đơn giản, vấn đề là những tính năng đó phải có suy luận logic chặt chẽ .

mình thì khách vãng lai giá mặt định 1 lần vào là 5k
làm tròn tiền 1k. chơi lố 1p nó ko nhảy lên 500 mà lên thẳng 1k
vào mở máy lên 5p ra tính tiền cũng 5k
còn hội viên thì 4K giờ mở máy đăng nhập mặt định là 2K
tròn tiền cũng 1K
chỉ tròn tiền cũng dể mà
vào công cụ > thông số hệ thống > cách làm tròn tiền > đơn vị làm tròn "mặt định 500" chỉnh thành 1k là xong bảo đảm ko có vụ lẻ 4,5k mà phải là 5k
còn phần hội viên chỉ giá hội viên 4K là xong. thấy có gì đâu rắc rối ta :D

kakakura

Guest
hix vậy nó đăng nhập vào là mất 2k, lở đứng máy hay máy tự rs lại nó vào đăng nhập típ là 2k , gặp mấy trẻ trâu nó thì dự là tk nó ko đủ tiền để làm =))

hix vậy nó đăng nhập vào là mất 2k, lở đứng máy hay máy tự rs lại nó vào đăng nhập típ là 2k , gặp mấy trẻ trâu nó thì dự là tk nó ko đủ tiền để làm =))
mục đích là như thế. tránh được rất nhiều tình trạng như tự ý đổi máy, tải bậy bạ làm treo máy....
đổi lại mình phục vụ tốt mất tiền sẽ giải thích cho nó hiểu hội viên lẫn khách vãng lai.

kakakura

Guest
cái đó nếu áp dụng khách nó ko nói gì thì ngon rùi, sợ trẻ trâu thui, mịa bà trẻ trâu nó canh từ h , từng phút và tiền nữa, em ở đây chỉnh 500đ mà nó còn nói hix

tht208

Thành viên
Không phải là mình muốn ăn gian tiền hội viên, các Bác cứ test thử ví dụ chơi đúng 1h CSm không bao giờ hiện 4000 mà hiện 3xxx , 4000/60=66.6666667 , sao không hiện là 100 , 15 phút thì hiện 1000 ,30 phút thì hiện 2000, nếu số phút lẻ thì hiện theo làm tròn 100 . Cám ơn các Bác đã cho ý kiến :D

Không phải là mình muốn ăn gian tiền hội viên, các Bác cứ test thử ví dụ chơi đúng 1h CSm không bao giờ hiện 4000 mà hiện 3xxx , 4000/60=66.6666667 , sao không hiện là 100 , 15 phút thì hiện 1000 ,30 phút thì hiện 2000, nếu số phút lẻ thì hiện theo làm tròn 100 . Cám ơn các Bác đã cho ý kiến :D
bạn cứ chỉnh tròn tiền như mình làm sao có vụ 3xxx nữa chơi 45p ních 1 phút sang phút 46 là lên 4k rồi lấy gì 3xxx nữa đâu :D

Top Bottom