Có gì mới?

Hỏi Làm sao máy tính tiền chơi game trên sever!

nguyenvanngochan

Năng động
Mình muốn chơi game trên sever mà không biết làm như thế nào ace rành vụ này giúp mình với !
CSMGameDisk thì nguy hiểm quá kết nối tới là mở cả super game !

lbc

Thành viên
dùng filezilla kéo game từ server về ổ đĩa của máy tính tiền :rolleyes:

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
cai nao ma chang chia se dc bac, bac vo system Tools/ system Monitor/ click vao o dia game de mo duyet tap tin/ chon thu muc can chia se/ nhap phai chuot, chon sharing options/ oanh dau vao Share this folder/ tick vao Guest access.../ cuoi cung chon Create Share la xong. Chuc thanh cong.

nguyenvanngochan

Năng động
cai nao ma chang chia se dc bac, bac vo system Tools/ system Monitor/ click vao o dia game de mo duyet tap tin/ chon thu muc can chia se/ nhap phai chuot, chon sharing options/ oanh dau vao Share this folder/ tick vao Guest access.../ cuoi cung chon Create Share la xong. Chuc thanh cong.
Vậy ok rồi để vắng khách em làm thử ! em cám ơn Bác nhiều nha!

skynet

Thành viên
Ban dang sai bootrom nao thi cai client cua bootrom do vao, la mapping dc o game thoi

nguyenvanngochan

Năng động
Ban dang sai bootrom nao thi cai client cua bootrom do vao, la mapping dc o game thoi
Em đang xài csmboot! em cài csmbootclient lên máy tính tiền rồi nhưng không có kết quả ! Gọi KTV CSM thì bảo là cái này bên em đang nghiêng cứu ! Có 1 cái là CSMGameDisk nhưng mount tới là mở cả super ổ game nên em không dám xài!

Boss.Net

vẫn chưa làm được ah, dễ mà, ko cần khởi động lại server nên làm lúc nào cũng được. Chia sẻ xong từ máy tính tiền hay máy bất kỳ trong LAN gõ \\vng hoặc \\192.168.1.254 nếu server đặt IP tĩnh là như thế.

nguyenvanngochan

Năng động
vẫn chưa làm được ah, dễ mà, ko cần khởi động lại server nên làm lúc nào cũng được. Chia sẻ xong từ máy tính tiền hay máy bất kỳ trong LAN gõ \\vng hoặc \\192.168.1.254 nếu server đặt IP tĩnh là như thế.
Đã thành công rồi anh! Cám ơn anh nhiều nha!

nguyenvanngochan

Năng động
sao bị lỗi thế này vậy Anh! mở file hình thì được còn Run file *.exe thì báo lỗi

Boss.Net

sao bị lỗi thế này vậy Anh! mở file hình thì được còn Run file *.exe thì báo lỗi
Bạn chạy trực tiếp trên ổ games của server hả, nếu vậy thì một số game cần quyền update hoặc write cache sẽ ko chạy được, muốn chạy được thì ở tùy chọn chia sẻ bạn phải đánh dấu vào "Allow others to create and delete ..." có cái này nữa mới chạy được, nhưng có cái này đồng nghĩa với việc bạn ko được sửa file hay xóa j ở trong ổ nhé vì giờ nó cũng giống như trên ổ cứng của mình chỉ có điều khi bị xóa nó ko đưa file vào thùng rác. Bở thế nên để chia sẻ như thế này thôi rồi kéo về máy chơi trên máy sẽ an toàn hơn.

nguyenvanngochan

Năng động
Cám ơn Bác quan tâm giúp em! Hóng KTV bên csm hỗ trợ tool vụ này ! Em định là để máy tính tiền chơi game nhẹ .... trên sever luôn đỡ tải về máy tính tiền cho nặng máy!

Top Bottom