Có gì mới?

lỗi mất boot sau khi upload img CCU Diskless

tspks9

Thành viên
vấn đề của vụ build img là ở cái phân vùng chứa BCD boot ấy bác, nếu k nhồi nó vào img dc thì k tài nào boot dc đâu! cái phân vùng 500mb ẩn ấy!
Phân vùng ẩn là phân vùng 100mb chứa efi boot
Vụ menu game thì thua rồi. Cái ổ B là nó mount từ mấy file trong thư mục userdisk. Cái ổ đó để chứa dữ liệu game offline của menu game. Bỏ được cái menu đó dùng menu khác được thì oke. Có mấy chữ tàu nhìn không khoái cho lắm.

tspks9

Thành viên
nếu boot uefi cả phòng máy thì em này mạnh lắm bác! bác đăng kí cái acc nó cho dùng thử 15 ngày, cài full phòng + download hết pnp driver chạy bao tít bác ạ!
15 ngày thì mình pnp vga vô tư rồi, bữa dki tới chổ điền sdt hết biết nên thôi luôn. Mà mình thấy boot uefi vs legacy cũng ko chênh lệch time là mấy.

ducanh98x

Thành viên
15 ngày thì mình pnp vga vô tư rồi, bữa dki tới chổ điền sdt hết biết nên thôi luôn. Mà mình thấy boot uefi vs legacy cũng ko chênh lệch time là mấy.
vụ build img thì done rùi bác! bác dk thì bác lên gg search "china phone number" để "mượn tạm" số phone china lấy mã xác mình là xong à!

Valentino

Thành viên
Địa điểm
Bình Phước, Việt Nam
Phân vùng ẩn là phân vùng 100mb chứa efi boot
Vụ menu game thì thua rồi. Cái ổ B là nó mount từ mấy file trong thư mục userdisk. Cái ổ đó để chứa dữ liệu game offline của menu game. Bỏ được cái menu đó dùng menu khác được thì oke. Có mấy chữ tàu nhìn không khoái cho lắm.
e thì làm như thế này. khởi động lên vẫn có icon game menu nó tự tạo và bật thì vẫn lên menu của mình66749533_478819492931836_4207945623585947648_n.png

tancm2004

Năng động
vấn đề của vụ build img là ở cái phân vùng chứa BCD boot ấy bác, nếu k nhồi nó vào img dc thì k tài nào boot dc đâu! cái phân vùng 500mb ẩn ấy!
Bác có thể nói rõ chút dc không,em không thấy cái phân vùng 500mb ở đâu hết,em buil MBR ạ

Valentino

Thành viên
Địa điểm
Bình Phước, Việt Nam
Tắt menu thì mình biết, vụ nó tự tạo shortcut menu kìa, với cái ổ đĩa B nhìn chán vãi.
bỏ cái menu của mình vào ổ B cho nó tự tạo icon và khởi động cùng win lun. ổ B thì chạy reg ẩn đi là xong
còn ko thích nữa thì supper máy chuột phải properties vào cái icon tích vào hide là nó ẩn

Top Bottom