Có gì mới?

lỗi mất boot sau khi upload img CCU Diskless

ducanh98x

Thành viên
tình hình là em đang cài CCU diskless mà kiếm không ra image Legacy , vì thế em tự upload 1 bản image để dùng. Cái vấn đề từ đây phát sinh khi em đã thử 2 lần và upload đều done hết, vậy mà cứ boot xuống máy trạm là bị thế này. không biết có bác nào có kinh nghiệm vụ này xin chỉ giáo em với!
ps: cái màn hình test của e, mong các bác đừng chê ạ!

Attachments

482,3 KB · Đã xem: 0

tspks9

Thành viên
tình hình là em đang cài CCU diskless mà kiếm không ra image Legacy , vì thế em tự upload 1 bản image để dùng. Cái vấn đề từ đây phát sinh khi em đã thử 2 lần và upload đều done hết, vậy mà cứ boot xuống máy trạm là bị thế này. không biết có bác nào có kinh nghiệm vụ này xin chỉ giáo em với!
ps: cái màn hình test của e, mong các bác đừng chê ạ!
ccu này có cần rắc không bạn, lúc trc mình cài cũng bị lỗi ko boot được, dù up img từ máy trạm lên, xong boot đúng máy đó mà nó vẫn ko lên. mình cài uefi.

ducanh98x

Thành viên
bác up img win gì thế. e qua được 20 ngày thấy chán quá nên bỏ rồi
cái em cần là uefi boot của nó cho vài con máy đặc biệt, chứ nếu chỉ legacy thì e chạy icafe rùi, trc e chạy icafe mà mấy con đó nó k chạy dc, cứ phải uefi cơ!

ducanh98x

Thành viên
ccu này có cần rắc không bạn, lúc trc mình cài cũng bị lỗi ko boot được, dù up img từ máy trạm lên, xong boot đúng máy đó mà nó vẫn ko lên. mình cài uefi.
k cần đâu bác, k có licience nó chỉ k update dc game và cái pnp driver thui, diskless vẫn chạy bt nhé

ducanh98x

Thành viên
uefi thì mình lượm được img chạy khá on rùi bác, còn mỗi cái legacy, lúc đầu đã tính chạy full uefi cho tiện mà mấy con b85 dù đã bật network stack mà không tài nào đăng kí được client lên server, lản quá e quay ra làm legacy đó

ducanh98x

Thành viên
Xài free pnp lan dc không bạn?
mình chưa check vụ pnp nhưng hình như lan thì dc còn vga thì k. mình đang test bản 2019 có chia được config img nên không quan tâm tới pnp lắm!
mà lạ cái là mình cứ super cài xong driver vga rồi, đóng super lại thì kd lại mất driver vga, mở lại super thì nó lại nhận lại bt. không hiểu bọn ccu này kiểu gì nữa

ducanh98x

Thành viên
còn vụ build img Legacy thì đã ngon lành rồi, à mà mình build nguyên con win không có gỡ bỏ gì cả mà time khởi động khá ấn tượng, chỉ tầm 40s là vào win!

tspks9

Thành viên
thằng ccu này tắt menu game nó được không mọi người?. khởi động lại nó tự tạo shortcut menu game luôn hà. với lại ổ B tên tiếng tàu, đổi lại tên theo ý mình được không?

ducanh98x

Thành viên
thằng ccu này tắt menu game nó được không mọi người?. khởi động lại nó tự tạo shortcut menu game luôn hà. với lại ổ B tên tiếng tàu, đổi lại tên theo ý mình được không?
tắt trên server dc bác nhé! còn cái ổ kia mình thấy k đổi tên dc. à mà em này bị lỗi k remote dc máy trạm bằng ccu - 1 lỗi ngớ ngẩn nữa

Top Bottom