Có gì mới?

Hỏi Không Đưa Máy Trạm Vào Nhóm Máy Được

luongchidung

Thành viên
Chào tất cả mọi người,

Tình hình là mình đang nâng lên vài máy VIP và muốn đưa các máy này vào 1 nhóm riêng.

Mình đang xài phần mềm quản lý Gcafe+

Lỗi là không thể nào đưa máy đó vào nhóm đã tạo được. Nhấn nút mũi tên để chuyển qua nhóm máy VIP hoàn toàn không có tác dụng. (Máy đang muốn chuyển thành VIP đã tắt)

Database của Gcafe+ mình đã backup và restore nhiều lần (vì nhiều lần cài lại máy tính tiền). Cài Server lại cũng nhiều lần, mỗi lần mình lại đặt tên máy trạm khác nhau. Ví dụ : May01 và May-01. Hiện tại mình đang xài là May**, bây giờ mình muốn xóa hết các tên May-** trong danh sách bên trái (có hình kèm theo) thì có cách nào không ?

Mình đang nghi database Gcafe+ bị lỗi gì đó :(

Cảm ơn tất cả mọi người.

karikminhhoang

Thành viên
01. Hiện tại mình đang xài là May**, bây giờ mình muốn xóa hết các tên May-** trong danh sách bên trái (có hình kèm theo) thì có cách nào không ? - cái này vào diskless đổi tên máy thôi
còn gcafe + ở bản 1.7.34 mình vẫn chuyển nhóm máy bình thường . thử hạ xuống xem

neski

zero.theworkpc.com
01. Hiện tại mình đang xài là May**, bây giờ mình muốn xóa hết các tên May-** trong danh sách bên trái (có hình kèm theo) thì có cách nào không ? - cái này vào diskless đổi tên máy thôi
còn gcafe + ở bản 1.7.34 mình vẫn chuyển nhóm máy bình thường . thử hạ xuống xem
Không liên quan phiên bản nhiêu nhé!
Đã giải quyết xong cho chủ TOP

luongchidung

Thành viên
Thanks bác neski đã teamview hỗ trợ thành công.

Cũng thanks bác honghai05dtm2 đã xin teamview hỗ trợ

Lỗi là do chưa xóa máy đang chờ tính tiền.

Net Tí Cuội

Thành viên
em cũng bị lỗi không chuyển nhóm máy được bác nào rành teamview hộ em với ạ.

lammeo

Thành viên
nếu máy đã tắt hết mà vẫn ko dc thì xem có máy nào chưa tính tiền hay là có dịch vụ chưa thanh toán trên máy đó thì tính tiền cho nó xong là chuyển dc

Hoang ngoc thanh

Năng động
cái này hôm bữa em cũng bị nhưng bên csm máy phải để ở chế độ sẵn sàng mới được

Top Bottom