Có gì mới?

Không biết tình hình sao mấy bữa nay toàn thấy anh em thanh lý bỏ nghề hết vậy ???

NTHung

Thành viên mới
Đây 40 mày ngày 500k chưa trừ chi phí . thế mà vẫn có người muốn mở net ==> 1 vé cho phóng nét lên đường ==> đang làm hô sơ xin công ty cho thanh thản đầu óc :)

vodanhpro

Năng động
Đua nhau mở NET thì chết chùm thôi. Làng anh sắp thêm 2 phòng nữa, nâng số lượng lên 11 phòng/2km2.
Thôn em cũng chơi tối bến rồi nè bác :v . Toàn mấy thanh niên đua đòi bỏ tiền ngu đi học ở HN xong toàn vào các cyper vip chơi game xong về a dua mở bị tụi nó thuốc cho có 25 máy mà chơi hẳn màn Samsung cong 27" em cũng đến ạ trong khi mặt bằng chung net chỗ em giờ đang là 3K ( có chỗ còn 2k ) , chip thì nó đẩy cho con G4400 ^^! mà nỡ lòng nào ko cho em G4560 @@ . Còn 1 quán nữa thì I3 6100 nhưng chơi hẳn Gtx 730 mới oách chứ . Em cũng đến ạ các thánh hê hê hê . Mới có 2 tháng gần đây mà chỗ em mọc lên 5 quán rồi , Có hơn 1 km vuông mà net chỗ em phải 20 quán chứ chả chơi ... Buồn cho kiếp làm net bây giờ , Quá nhiều thanh niên manh động giết bố mẹ ... gia đình + kéo theo bao nhiêu người chết chùm cùng tụi nó

vodanhpro

Năng động
Thôn em cũng chơi tối bến rồi nè bác :v . Toàn mấy thanh niên đua đòi bỏ tiền ngu đi học ở HN xong toàn vào các cyper vip chơi game xong về a dua mở bị tụi nó thuốc cho có 25 máy mà chơi hẳn màn Samsung cong 27" em cũng đến ạ trong khi mặt bằng chung net chỗ em giờ đang là 3K ( có chỗ còn 2k ) , chip thì nó đẩy cho con G4400 ^^! mà nỡ lòng nào ko cho em G4560 @@ . Còn 1 quán nữa thì I3 6100 ram 8GB nhưng chơi hẳn huyền thoại Gtx 730 mới oách chứ =)) . Em cũng đến ạ các thánh này hê hê hê . Mới có 2 tháng gần đây mà chỗ em mọc lên 5 quán rồi , Có hơn 1 km vuông mà net chỗ em phải 20 quán chứ chả chơi ... Buồn cho kiếp làm net bây giờ , Quá nhiều thanh niên manh động giết bố mẹ ... gia đình + kéo theo bao nhiêu người chết chùm cùng tụi nó

nguyenngocha

Thành viên
Hô Hô giờ em đang làm net cầm chừng cũng nãn lắm rồi, từ khi làm net ko đi đâu được như ngồi tù ấy chán quá luôn, đang tính chuyễn nghề net đây, mà đang trên đường chuyển nghề rồi, giờ làm net cầm hơi qua ngày chờ xong là chuyển cho thảnh thơi, chứ làm từ sáng đên tối mệt mỏi lắm! thà làm nhiều tiền đằng này net càng ngày mọc càng nhiều khách chia nhau hết rồi. Rồi một ngày chết chùm hết thôi!

linuswiliam4

Thành viên
Thôn em cũng chơi tối bến rồi nè bác :v . Toàn mấy thanh niên đua đòi bỏ tiền ngu đi học ở HN xong toàn vào các cyper vip chơi game xong về a dua mở bị tụi nó thuốc cho có 25 máy mà chơi hẳn màn Samsung cong 27" em cũng đến ạ trong khi mặt bằng chung net chỗ em giờ đang là 3K ( có chỗ còn 2k ) , chip thì nó đẩy cho con G4400 ^^! mà nỡ lòng nào ko cho em G4560 @@ . Còn 1 quán nữa thì I3 6100 nhưng chơi hẳn Gtx 730 mới oách chứ . Em cũng đến ạ các thánh hê hê hê . Mới có 2 tháng gần đây mà chỗ em mọc lên 5 quán rồi , Có hơn 1 km vuông mà net chỗ em phải 20 quán chứ chả chơi ... Buồn cho kiếp làm net bây giờ , Quá nhiều thanh niên manh động giết bố mẹ ... gia đình + kéo theo bao nhiêu người chết chùm cùng tụi nó
Bác ơi, con cpu g4400 bị sao vậy bác, bên nét em kỹ thuật nó tư vấn lắp con này mới đây, mà em cũng không rành lắm

Net Hùng

Năng động
Bác ơi, con cpu g4400 bị sao vậy bác, bên nét em kỹ thuật nó tư vấn lắp con này mới đây, mà em cũng không rành lắm
Tránh xa con đó ra nha bạn, nó yếu lắm, mình đang xài nè, nhưng đã mua từ năm trước, lúc đó chưa ra G4560 hay G4600. Giờ nếu ráp mới thì tối thiểu phải là G4600. Ko thì lên hẳn i3 7100 hoặc 8100.

linuswiliam4

Thành viên
Tránh xa con đó ra nha bạn, nó yếu lắm, mình đang xài nè, nhưng đã mua từ năm trước, lúc đó chưa ra G4560 hay G4600. Giờ nếu ráp mới thì tối thiểu phải là G4600. Ko thì lên hẳn i3 7100 hoặc 8100.
vậy giá con g4560 và g4600 đắt hơn nhìu không bác

lecuong

Thành viên
gần mình chuẩn bị khai trương thêm 1 quán 20 , đi qua xem thì thấy chuột + phím + màn hình 19.5 ich cũ , thời thế đua nhau ra, chắc thấy khu dân cư ko có tiệm nào nên đặt trong khu dân cư luôn , rồi chết chùm cả đám :)

Kỳ Nhông 29

Chủ shop T&T
Thành viên BQT
Địa điểm
29 Kỳ Đồng phường 9 Quận 3
khu vực mình cũng zậy lúc trước 5 tiệm xung quanh giờ còn 3 tiệm và 2 tiệm đó cũng chuẩn bị lên đường
em sắp sưng bá khu em rồi :D hè này lên e 6k giờ nhé :D
Sao lâu quá chưa thấy gọi lấy hàng của anh thế, nâng 11 combo dừng lại rồi à ?

mai huy

Năng động
Chưa biết gì hả, mới năm trước thôi,đang thinh vượng, rồi liên minh mobile ra đời, đột kích mobile ra đời, thế làm giảm thôi.

phutcp

Năng động
Chưa biết gì hả, mới năm trước thôi,đang thinh vượng, rồi liên minh mobile ra đời, đột kích mobile ra đời, thế làm giảm thôi.
chơi game mobile sao đã bằng máy tính bàn bác, tai vì nét giờ dễ mở quá . bà ve chai mà trúng số cũng mở được ấy mà.hihi. mà nhiều người mở dĩ nhiên doanh thu giảm thôi.

kuteo18

Thành viên
cũng dễ hiểu thôi vì bây giờ smatphone cấu hình tốt giá lại rẻ. 90% game online đều có trên điện thoại, tụi nó ở nhà chùm chăn ấm vẫn chơi game online bình thường.>>>>> Nét ế >>>>> chết dần dần>>>>> thanh lý.

utvjnh

Thành viên
Theo mình thấy hiện tại giờ là vậy nè :
1 - Game MB ra quá nhiều game hay và hấp dẫn dần thay thế game online pc hết rồi ....
2 - Net tiền giờ không tăng nổi nhiều mà game online PC thì ngày càng nặng ví dụ như FF04 sắp ra là nổi lo cho toàn thể anh em net cỏ và đặc biệt là mấy game offline hiện nay có nhiều net cũng đâu có thể đáp ứng cho người chơi được vì không có khả năng nâng cấp đồng nghĩa với việc vắng khách ....

Nói ae ko tin chứ net mình nè cấu hình này chắc ai cũng đòi quăng thùng rác nhưng mình vẫn kinh doanh đây :
E8400 - RAM 4GB D3 VGA N210 . Hãi hùng không ae .
Mình không dow game năng ai chơi được chơi . Doanh thu 1 ngày không quá 200k với 16 máy nhưng chỉ hoạt động được 14 vì hư 2 .

Tóm lại tương lai chắc sẽ nghĩ vì tình hình FF04 ra chịu luôn . Mà khách mối hiện tại giờ có 1 số đá FF03 . Còn lại điều LOL 3Q CF ........

Mình may mắn là khách mối net mình không ai đòi hỏi GTA V5 hay PUBG v.v.............

Mình làm net vì đam mê là 9 và cũng có doanh thu để lo cho gia đình .... Đỡ 1 cái là chưa có vợ con Ka ka .......

Nói chung còn có doanh thu sống được sẽ làm đến cùng ....................

Vài dòng tâm sự . Sry anh em .

Chỉnh sửa cuối:

Long Lê

Thành viên
Theo mình thấy hiện tại giờ là vậy nè :
1 - Game MB ra quá nhiều game hay và hấp dẫn dần thay thế game online pc hết rồi ....
2 - Net tiền giờ không tăng nổi nhiều mà game online PC thì ngày càng nặng ví dụ như FF04 sắp ra là nổi lo cho toàn thể anh em net cỏ và đặc biệt là mấy game offline hiện nay có nhiều net cũng đâu có thể đáp ứng cho người chơi được vì không có khả năng nâng cấp đồng nghĩa với việc vắng khách ....

Nói ae ko tin chứ net mình nè cấu hình này chắc ai cũng đòi quăng thùng rác nhưng mình vẫn kinh doanh đây :
E8400 - RAM 4GB D3 VGA N210 . Hãi hùng không ae .
Mình không dow game năng ai chơi được chơi . Doanh thu 1 ngày không quá 200k với 16 máy nhưng chỉ hoạt động được 14 vì hư 2 .

Tóm lại tương lai chắc sẽ nghĩ vì tình hình FF04 ra chịu luôn . Mà khách mối hiện tại giờ có 1 số đá FF03 . Còn lại điều LOL 3Q CF ........

Mình may mắn là khách mối net mình không ai đòi hỏi GTA V5 hay PUBG v.v.............

Mình làm net vì đam mê là 9 và cũng có doanh thu để lo cho gia đình .... Đỡ 1 cái là chưa có vợ con Ka ka .......

Nói chung còn có doanh thu sống được sẽ làm đến cùng ....................

Vài dòng tâm sự . Sry anh em .
Ngày không quá 200k vậy bác làm làm gì cho cực bác , thà đi làm công ty cho khỏe người . Như em hiện tại đang làm bán hàng cho siêu thị nguyễn kim tháng cũng hơn 10tr nhưng qua tết em cũng xin vốn mở 1 cái nét đây:D

Thắng Xoăn

Thành viên
ăn thua gì :v em xót cnm ruột nên đất huyện làm ăn trong tay k có vốn vk mới lấy mới đẻ e bé ? tuổi e còn trẻ e nên cạnh tranh 8 quán trên huyện mấy con lơn nó cứ 3k 2k5 chơi em còn em thì 1 mình 1 thương hiệu 5k 8k bật máy.Tháng 5 này e nên thêm 5 máy trang trí lại vệ sinh cả dàn thay loại bàn mới và em giết cn

Top Bottom