Có gì mới?

Thăm dò Khảo sát độ hài lòng về nhà mạng

Bạn hài lòng với nhà mạng nào?

• Vietel

Votes: 86 70,5%
  • VNPT

Votes: 34 27,9%
  • FPT

Votes: 8 6,6%
  • CMC

Votes: 0 0,0%

• Total voters
    122

hungit8888

Thành viên
không biết mạng khác thế nào chứ fpt Bình Dương giờ này không xem nổi youtube, facebook nhíc không nổi . fpt mỗi lần hư hỏng là 2 đến 3 ngày mới có người tới sửa chán fpt , mà khu vực này có mỗi fpt nên đành cam chịu.

nethoangnam

Thành viên
xài 2 line 1 viettel 1 VNPT , mình dùng speedtest đo thấy VNPT chạy chậm quá gọi lên kỹ thuật , nó xuống phán 1 câu xanh rờn , do modem vigor 2920 của VNPT cấp cho mình mà mình gắn thêm line viettel vào nên nó chậm , modem VNPT cấp thì chỉ được gắn line VNPT thôi , nghe mà vãi , nó bảo modem chỉ gắn được 1 line thui gắn 2 line sẽ làm mạnh chạy chậm , đúng là kỹ thuật VNPT có khác , jo thì ráng cho hết hợp đồng cắt mẹ cho oài m tiền thì mắc gấp đôi người ta mà mạng chạy như củ bùi , lắp line xong bỏ xó ko xai2i hàng thánh trả tiền cho nó , jo thấy mình ngu vãi .

nhim

Thành viên
Đánh giá chất lượng thì phải đánh giá chung tức là mọi mặt từ trước tới giờ, còn trong lần đứt cáp lần này thì mình thấy viettel không ảnh hưởng gì nhiều, khách vẫn face, youtube, dota 2.. bình thường. Lúc trước mình còn đang tính kéo thêm 1 line VNPT để dự phòng nhưng nghe các bác chê VNPT quá nên rút luôn.
Còn tại vì sao viettel được đánh giá chất lượng mạng cũng như dịch vụ tốt là vì nguyên tắt làm việc của viettel rất khách khe. nếu có sự cố chậm lắm thì 15 phút phải khắc phục dù trời mưa hay nắng, ngày hay đêm ( bạn mình làm trưởng phòng KT viettel chổ bác datbmt thấy đêm hôm mưa gió mất điện trạm PTS mà nó phải huy động AE đi chạy máy phát không là bị kỷ luật). ngoài ra viettel luôn khắc khe về trình độ KT của AE KT đi thi công cũng như khắc phục mạng để đạm bảo rủi ro thấp nhất.

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Đánh giá chất lượng thì phải đánh giá chung tức là mọi mặt từ trước tới giờ, còn trong lần đứt cáp lần này thì mình thấy viettel không ảnh hưởng gì nhiều, khách vẫn face, youtube, dota 2.. bình thường. Lúc trước mình còn đang tính kéo thêm 1 line VNPT để dự phòng nhưng nghe các bác chê VNPT quá nên rút luôn.
Còn tại vì sao viettel được đánh giá chất lượng mạng cũng như dịch vụ tốt là vì nguyên tắt làm việc của viettel rất khách khe. nếu có sự cố chậm lắm thì 15 phút phải khắc phục dù trời mưa hay nắng, ngày hay đêm ( bạn mình làm trưởng phòng KT viettel chổ bác datbmt thấy đêm hôm mưa gió mất điện trạm PTS mà nó phải huy động AE đi chạy máy phát không là bị kỷ luật). ngoài ra viettel luôn khắc khe về trình độ KT của AE KT đi thi công cũng như khắc phục mạng để đạm bảo rủi ro thấp nhất.
"Khắt khe" chứ bác, em cũng đang xài Viettel này, nói chung là được, ít giật lass, ổn định, mỗi tội chỗ em gói 42M (đúng ra là 45M) tận 775K, mà một số nơi khác có 550K ah.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
"Khắt khe" chứ bác, em cũng đang xài Viettel này, nói chung là được, ít giật lass, ổn định, mỗi tội chỗ em gói 42M (đúng ra là 45M) tận 775K, mà một số nơi khác có 550K ah.
Giá đó đúng chớ sai gì nữa. 770k/tháng. Giá 550k chắc gói khác hoặc các vùng ưu tiên (135, bãi ngang...)

ho0cb0llsl

Thành viên
vẫn phải dùng VNPT thôi, Viettel tận tháng 9 mới có đường dây đi qua. chán

hotroplc

Thành viên
Khu vực mình thì cơ sở hạ tầng của VNPT quá tốt, còn Viettel không ăn thua. Về chất lượng mạng thì đã dùng cả 2 thằng nên thấy rằng VNPT tốc độ test thật và vào rất thật, còn Viettel thì tốc độ full nhưng cảm giác vào ảo ảo, giật giật, tốc độ tải link quốc tế thì rùa bò. Hơn 90% quán nét chỗ mình đang xài cáp quang của VNPT.

hjep

Moderator
Nhà en xài 2 line Viettel đây từ phục vụ tới chăm sóc khách hàng rất là ok nha. Mới vừa rồi tặng cho nhà em 2 cái bảng hiệu nữa sướng không tả được. Mà e xài 2 line + Net TV tháng có 1.150.000đ hà quá rẻ. Mỗi gói 50 MB. Đứt cáp AAG Viettel vô Facebook ầm ầm, chẳng có cái gì gọi là ảnh hưởng :D. Like Viettel

Mình xài viettel 5 năm năm rồi, thấy ổn định và chất lượng phục vụ rất tốt, có sự cố là có kĩ thuật viên tới giải quyết ngay lập tức, ở mình cũng có VNPT nhưng mà gói thấp nhất tới 1xxxk hơn hẳn gói 770k mà mình đang sử dụng, chất lượng lại thấp hơn cũng ko ổn định lắm

Minh Quyền

Thành viên
Các bác cho em hỏi giá của viettel chỗ các bác thế nào ạ? Chỗ em internet 35Mb tận 990k/th. Phí lắp đặt 1m1/th.

hetien

Thành viên
Bác nào xài VNPT ở Q7 gần cư xá ngân hàng/cầu tân thuận thì hú mình 1 tiếng. Mình có cách xài ké đường Viettel cho đến khi hết vụ AAG. Nhớ kiếm thêm 1 cái router để sẵn cho mình config. Tốt nhất là Draytek 2 wan, 1 wan chạy ké viettel, 1 wan VNPT.
01hai0-bay42-ba265

nguyenvanngochan

Năng động
Mình đang có 2 line mùa đứt cáp này FPT tạch, Vietel dường như không ảnh hưởng lắm! quán em không có viettel thì đứt cáp aag vừa qua em cũng đóng cửa! vote cho Viettel hết hợp đồng với FPT em sẽ chia tay!

ngphuthong92

Thành viên
hôm bữa đứt cáp mạng VNPT lag không chịu nổi còn VT thì như chẳng ảnh hưởng gì nhiều? 1 vote cho Viettel

Top Bottom