Có gì mới?

IMG CSMBoot nâng cấp từ 1.95 lên 2.0 bị lỗi lạ

jonnypham

Thành viên
Có ai đã nâng cấp IMG từ CSMBoot 1.95 lên 2.0 bị lỗi này chưa. Mình thì khi nâng cấp IMG lên 2.0, máy trạm vẫn Boot OK, nhận ổ Games bình thường, nhưng khi mở Super OS thì máy trạm không Boot được, đưa IMG về bản 1.95 thì bình thường, không hiểu bị như thế nào. Có ai từng bị hay đã bị xin chia sẻ dùm. Tks :confused:

chauquochung

Thành viên
tui cung bị, nâng cấp lên 2.0, up bản va lỗi sp1, boot vào bình thường...nhưng máy ko vào dc net. kiểm tra ipconfig thì máy ko cấp dc ip, chỉ cấp dc ip server bootrom,va 2 ip dns

jonnypham

Thành viên
tui cung bị, nâng cấp lên 2.0, up bản va lỗi sp1, boot vào bình thường...nhưng máy ko vào dc net. kiểm tra ipconfig thì máy ko cấp dc ip, chỉ cấp dc ip server bootrom,va 2 ip dns
Máy trạm mìn hvẫn vào bình thường, duy chỉ khi mở Super OS là nó không Boot được, báo Operating System Error ( y như máy ổ cứng mà quên gắn dây vậy ). Đóng Super thì khởi động máy trạm lại vào bình thường. Vậy mới nhức đầu

net36761

Thành viên
bạn mở super os gắn 1 hdd vao client conver image sang hdd như up image ấy , khởi động từ hdd remo 1.95 restart máy rồi cài 2.0 vao restart up image trở lại là ok con tê tê

net36761

Thành viên
bạn xóa all may con trong may chủ đi , để dhcp may chu tự nhận mac may con , giò bạn mở từng máy từ 01 chờ nhận ip rồi 02 ....đến hết
hio72 bạn config lai những thứ cần thiết là ok

jonnypham

Thành viên
bạn mở super os gắn 1 hdd vao client conver image sang hdd như up image ấy , khởi động từ hdd remo 1.95 restart máy rồi cài 2.0 vao restart up image trở lại là ok con tê tê
Cảm ơn bạn, để tối nay mình sẽ thử như bạn chỉ xem sao. Hôm bữa bên VNG cũng hướng dẫn mình làm từa tựa như bạn nhưng mình làm theo vẫn không được.

Top Bottom