Có gì mới?

Chia sẻ IMAGE WINDOWS 7x64 Gcafe

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

ducminh

VIP
Đây là bản image của 1 bác kỹ thuật Gcafe HB thời còn dùng Diskless. Image chạy trên DiskLessServer2.2.5.0, ko cần phải fix lỗi, chạy reg khi đóng supper....
Image cũng đã lâu nên mọi người cần update các trình duyệt, flash..
Link : :lik
Hidden content/Nội dung bị ẩn

You need -1 more posts to view this content.

Xem thông báo ở đầu forum để nâng cấp VIP.

Bạn phải có -1 bài viết trở lên mới xem được link/nội dung này.

Nguồn : hoiquannet
Ngoài ra, em vẫn còn lưu giữ những bản image khác & các phần mềm liên quan đến Diskless, bác nào cần có thể pm hoặc email cho em nhé.

Có sửa bởi điều hành viên:

binhnguyen66

Thành viên
mình mới chuyển qua icafe9. xin hỏi image này có up được cho icafe9 không ạ :)

nhatquang1024

Năng động
chạy reg khi đóng super nghĩa là thế nào vậy bác. Chỗ này em không hiểu lắm. Em cũng dùng một image windows 7 icafe 9 nhưng không chạy reg khi đóng super thì có ảnh hưởng gì không

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
chạy reg khi đóng super nghĩa là thế nào vậy bác. Chỗ này em không hiểu lắm. Em cũng dùng một image windows 7 icafe 9 nhưng không chạy reg khi đóng super thì có ảnh hưởng gì không
Là chạy cái TDI.reg ở thư mục nbms client của máy trạm. Nếu không sẽ bị treo ở lá cờ khi khởi động lại. Mỗi lần khởi động lại phải chạy cái này. Các phiên bản Gcafe cũ khi build nếu không can thiệp sẽ phải chạy nó.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Đã từ lâu lắm rồi em không còn đụng đến Diskless, icafe 9 cũng chưa thử nên em ko rõ bác ạ.
Gcafe HB bây giờ dễ dùng hơn rất nhiều.
Diskless là từ chỉ công nghệ mạng máy tính không ổ cứng, VN ta thường gọi là Bootrom. Đã sửa lại tiêu đề cho phù hợp vì nó đúng là Gcafe :D.

ducminh

VIP
Diskless là từ chỉ công nghệ mạng máy tính không ổ cứng, VN ta thường gọi là Bootrom. Đã sửa lại tiêu đề cho phù hợp vì nó đúng là Gcafe :D.
Ưng bụng bác. Em để diskless cho mọi người nhìn vào biết luôn nó là soft cũ của Gcafe HB ngày xưa. Hình như Gcafe CSM giờ ko dùng phần mềm này nữa thì phải ?

LeeNam

Thành viên mới
ok. cảm ơn đã post bài

giang_081190

Thành viên
em tưởng dissless là công nghệ bootrom k ổ cứng nhể. Chứ mấy cái khác k phải bootrom hả các bác? @@

chanzi

Thành viên
thanks , caí này mình cần nè, giờ mình vẵn còn xài gcafe 2.0

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom