Có gì mới?

Chia sẻ Image Win 10 Gboot(gcafe Teko)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

TRAN TUAN HUY

Thành viên
Các bác giúp mình fix lỗi này với:
Mình mở super boot main Giga H110 Gaming 3 bị lỗi dump... xong rồi quên không đóng super, delete luôn image. Bây giờ server không cho delete, không cho edit user. Đóng super cũng không được (Báo Lỗi "No Have Disk To Save"). Main đó bị dính MAC luôn không tạo sang user khác được. Có cách nào xóa super cho user đó không?

Attachments

246,3 KB · Đã xem: 19

TranLong

Có chứng nhận TW2
Thành viên BQT
Mình mở super boot main Giga H110 Gaming 3 bị lỗi dump... xong rồi quên không đóng super, delete luôn image. Bây giờ server không cho delete, không cho edit user. Đóng super cũng không được (Báo Lỗi "No Have Disk To Save"). Main đó bị dính MAC luôn không tạo sang user khác được. Có cách nào xóa super cho user đó không?
lỗi của bác là bật super mà không gán điểm ảnh của image sẽ sinh lỗi này . khuyên bạn cài lại server nhé . bữa e cũng làm như vậy kết quả thì bác biết rồi đấy :((

Vuong Tuan

Thành viên
Địa điểm
Bình Dương, Việt Nam
Giàn net cỏ nhà đang chạy WIN7 cấu hình G3260, Ram 4gm VGA GT730 2GD5
Khi chưa có Fifa4 và PUBG chiến ngon lành.
Khi lòi ra FIFA4 chào thua luôn, G3260 full CPU treo máy, PUBG mobile giật tưng bừng.
Bấm bụng nâng 1 dàn lên i3-4160 và +4gb ram nữa Up VGA lên luôn GTX 1060. Dàn này chơi tạm ổn, FO4 mượt, Pubg Mobile cũng chiến OK
* Sau cùng mình kéo 1 bản WIN 10 trên này về:
- Dàn cũ chạy hơi ì ạch do WIN10 chiếm ram, với 4gb chơi hạn chế và hay dump xanh. nhưng lại đá FO4 được ở cấu hình thấp nhất. WIN10 có cái DirectX 12 OK.
- Dàn mới nâng thì chiến mượt mà mọi game với 8gb ram. PUBG mobile chiến cũng OK. lâu lâu vẫn lag do rớt PING thôi.
* Bổ sung thêm 4gb cho toàn bộ dàn cũ thấy WIN10 giảm dump xanh. nhưng con G3260 và cái VGA GT730 nghe chừng mệt nhọc.
chờ thêm ít lúa lên CPU cho dàn cũ, dư giả thì lại lên VGA.
NET cỏ có 30 máy qua vụ FO4 và PUBG lần này nó ngốn hết gần 100tr của mình rồi.
XÓT ƠI LÀ XÓT.

dinhduyphoenix

Thành viên
Khi lòi ra FIFA4 chào thua luôn, G3260 full CPU treo máy, PUBG mobile giật tưng bừng.
Bấm bụng nâng 1 dàn lên i3-4160 và +4gb ram nữa Up VGA lên luôn GTX 1060. Dàn này chơi tạm ổn, FO4 mượt, Pubg Mobile cũng chiến OK
- Dàn cũ chạy hơi ì ạch do WIN10 chiếm ram, với 4gb chơi hạn chế và hay dump xanh. nhưng lại đá FO4 được ở cấu hình thấp nhất. WIN10 có cái DirectX 12 OK.
- Dàn mới nâng thì chiến mượt mà mọi game với 8gb ram. PUBG mobile chiến cũng OK. lâu lâu vẫn lag do rớt PING thôi.
* Bổ sung thêm 4gb cho toàn bộ dàn cũ thấy WIN10 giảm dump xanh. nhưng con G3260 và cái VGA GT730 nghe chừng mệt nhọc.
XÓT ƠI LÀ XÓT.
Để lại email mình gửi cho bạn cái image win10 về kiếm cơm nè.

Bạn update Gboot lên bản mới nhất xem hết lỗi không nhé(Gboot 676 chạy ngon đó). Chưa cần cài lại server đâu.

Có sửa bởi điều hành viên:

TranLong

Có chứng nhận TW2
Thành viên BQT
bác dinhduyphoenix cho mình xin bản w10 luôn ạ , thank bác trước 2 main b85 và h81 nha :D
mail . [email protected]
cám ơn bác rất nhiều ạ

mai huy

Năng động
XÓT ƠI LÀ XÓT.
thực sự kinh hãi, quán net mà cứ để dump xanh mà chưa chịu từ bỏ gboot sao? Tôi đã nói gboot nó không ổn định mà có vẻ ko ai chịu tin nhỉ.

TRAN TUAN HUY

Thành viên
Bạn update Gboot lên bản mới nhất xem hết lỗi không nhé(Gboot 676 chạy ngon đó). Chưa cần cài lại server đâu.
OK. Thanks bác chủ thớt... Gboot 676 ngon fix được các lỗi. Thêm được chức năng giữ RAM Cache, khi reset server vẫn tự nạp lại Ram Cache trước đó.

Mà em phát hiện thêm server em dính lỗi smss.exe khởi động lên là nó chạy 50% CPU, nguồn gốc C:\Windows\Font\...\smss.exe
Chặn End Task nó là giảm được 50% CPU và chạy lại smss.exe nguồn gốc C:\Windows\system32\smss.exe.
Mình nghĩ là nhiễm virus gì đó rồi. Bác chủ thớt có soft diệt được nó giúp mình với, đang xài WIN Server 2008 R2.
Email: [email protected]

TRAN TUAN HUY

Thành viên
Xin lỗi các bác em đã vọc được rồi ạ.
Nhân tiện em chia sẻ luôn phần mềm diệt Virus miễn phí của Microsoft cho win server 2008.
":lik Download Microsoft Security Essentials from Official Microsoft Download Center"
Chú ý: Sau khi setup có thể nó tự bật lại Update Win và Firewall, các bạn nhớ tự tắt.
Setup thành công phần mềm sẽ tự cập nhật chủng virus mới, cứ để nó tự update xong rồi dùng.

TRAN TUAN HUY

Thành viên
Win server 2012 cũng dùng được.
Nhưng khi cài đặt nếu có thông báo không hỗ trợ WIN thì vào "Properties/Compatibility Mode - Windows 7" vẫn chạy tốt nhé.
Thanks bác chủ thớt đã giúp phá super, không phải cài lại server, em lại đẹp như mới.

Attachments

308 KB · Đã xem: 11

dinhduyphoenix

Thành viên
OK. Thanks bác chủ thớt... Gboot 676 ngon fix được các lỗi. Thêm được chức năng giữ RAM Cache, khi reset server vẫn tự nạp lại Ram Cache trước đó.

Mà em phát hiện thêm server em dính lỗi smss.exe khởi động lên là nó chạy 50% CPU, nguồn gốc C:\Windows\Font\...\smss.exe
Chặn End Task nó là giảm được 50% CPU và chạy lại smss.exe nguồn gốc C:\Windows\system32\smss.exe.
Mình nghĩ là nhiễm virus gì đó rồi. Bác chủ thớt có soft diệt được nó giúp mình với, đang xài WIN Server 2008 R2.
Email: [email protected]

Server mà để nhiễm virus thì căng quá.Chỉ có cách cài lại mới ổn định thôi.
Chương trình antivirus chỉ nên cài trên máy tính tiền thôi nhé.Sử dụng Avast free là ok rồi. Máy tính tiền an toàn thì sợ gì nhiễm virus trên server bootrom. Bất cứ soft nào trước khi up lên server thì đều cho quét trên máy tình tiền là ok hết.
Cài antivirus lên server bootrom sẽ sinh lắm chuyện phiền phức: crack game offline sẽ bị xử đẹp hết và ôi thôi nhiều vấn đề phức tạp nảy sinh.

Trước khi cài lại server Gboot thì bạn copy nguyên thư mục Gcafeboot(thường mặc định có đường dẫn là C:\GCafeBoot) sang chỗ khác để backup. Trong quá trình copy xuất hiện thông báo thư mục hoặc file đang bị sử dụng thì mở task manager lên end task ngay tác vụ đó và tiếp tục như bình thường nhé.
Sau khi cài lại server thì cài lại gboot server ver 676 như bình thường và sẽ bị khởi động server lại 02 lần. Bây giờ bạn copy nguyên thư mục Gcafeboot đã backup trước đó đè vào lại C:\GCafeBoot ( vẫn sẽ bị báo lỗi file hoặc thư mục đang bị sử dụng thì mở Task manager lên end task ngay tác vụ đó và tiếp tục chép đè như bình thường bạn nhé )

Còn cái Cafeconsole( dành cho update game ) thì vào đường dẫn C:\Program Files (x86)\CyberVietServer và backup nguyên thư muc data , file cafeserver.ini, file cafeserver.lck, file cafeserver.pid ra chỗ khác. Cài server xong thì cài lại soft CyberVietServer, sau đó chép nguyên 04 file đã backup đè lại như cũ là xong.
GCAFE MENU.jpg Gcafeboot.jpg

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom