Có gì mới?

Hỏi Icafe8 9.2 phòng máy cho Trường học !

vietdn

Thành viên
Chào các bác. Em mới được biết 4r này và đọc nhiều bài viết của mọi người ở đây chuyên làm Game nhưng không thấy bài viết về làm phòng máy trong trường học để xin ít kinh nghiệm. Em đang KT phòng máy cho trường học 2 phòng 40 máy.
  1. Phòng ĐỒ HỌA: 20 máy cấu hình đồng bộ VGA 1050ti cài các phần mềm Đồ họa bộ ADOBE + CorelDraw.
  2. Phòng LAP TRìNH 20 máy cấu hình đồng bộ VGA onbroad cài SQL 2010 + phần mềm lập trình...
Cách em làm trước đây fai làm thủ công từng máy cho cả 2 phòng học :
  1. Phòng ĐỒ HỌA: Cài bộ ADOBE xong rồi ghost và di CRACK từng máy. với CorelDraw thì cài tay từng máy, do không Ghost được CorelDraw và phải active băng tay từng máy.
  2. Phòng LẬP TRÌNH ghost được nhưng sau khi ghost xong phải đi đổi tên từng máy (computername ) nhưng sau khi đổi tên máy thì SQL 2010 phải đổi tên máy chủ SQL2010 theo tên từng máy đã thay đổi sau khi ghost.
Với icafe8 các bác có kinh nghiệm làm phòng máy cho trường học cho em xin kinh nghiệm để triển khai 2 vấn đề trên không ạ. Và có thể tạo được menu Phần mềm giống như Menu game không ạ. E xin cảm ơn đã đọc bài ạ.

omasakis

Thành viên
Sql tạo thử cái user riêng. Đừng dùng local user nữa. Xem có được không. Chứ icafe thì ko đặt trùng tên máy được

vietdn

Thành viên
Sql tạo thử cái user riêng. Đừng dùng local user nữa. Xem có được không. Chứ icafe thì ko đặt trùng tên máy được
Đúng là đi 1 ngày đàng học 1 sàng khôn. Cám ơn bác. Vậy mà e không nghĩ ra. tuyệt luôn. e sẽ test thử. {113}. rồi báo cáo bác :))))))

tycoon

Thành viên
sql kết nối ko dùng tên máy, dùng "localhost" hoặc dấu chấm "."

Top Bottom