Có gì mới?

Chia sẻ Hướng dẫn dùng Netdrive2 lecense (free) buil 965 mới nhất

pantigon

Thành viên
Dạo này em thấy có nhiều anh được Bác google ưu đãi GG Driver Unlimeted nên em mạo mụi làm 1 bài hướng dẫn dùng Netdrive2 license để map GG Driver về máy tính.

Cụ thể các bước như sau:

1. Netdrive2 tải về giải nén và cài đặt (next, next,...,done).

Link: Netdrive2. Pass: cpn

Cài xong thì inport key. Làm theo như hinh:
dk.png chon.png
Chọn đến nơi đã giải nén Netdrive2 tải về và chọn "netdrive2.dat" là add key thành công. Nhưng vẫn chưa xong, Ở build mới nhất nếu dùng cách add domain: api.netdrive.net vô file host (cách truyển thống :D) thì khi mở lại Netdrive2 sẽ bị nhả key ngay. Nên bắt buộc không được add domain: api.netdrivet.net vô file host mà phải dùng phần mềm tường lửa để add domain: api.netdriver.net ( anh nào dùng PC modem hay router có chức năng Block domain thì block nó lại là xong, sẽ không bị nhả key. không cần làm bước 2.
Nếu anh nào block domain: api.netdrive.net trong file host khi mở lên sẽ bị nhả key ( mất licese) và trình duyệt mở lên báo như thế này :D:
Còn anh nào không biết block domain: api.netdrive.net trên PC modem hay Router thì làm thêm bước thứ 2.

2. Dùng toplang inteternet lock (em dùng nó thấy ok, chặn được domain + ip) .
Anh nào không thích dùng thằng này thì dùng phần mềm khác cũng được nha, miễn chặn được domain: api.netdrive.net.
Link: Toplang Internet Lock. Pass: cpn
Tải về giải nén và cài đặt (next, next,...,done). Để "vết nứt" được Toplang thì phải khởi động máy tính ở SafeMode( để vào SafeMode google nha, em không hướng dẫn ở đây.) và chép file trong thư mục "vết nứt" đã giải nén ra chép vào thư mục cài đặt Toplang (mặc định trong C:\Program Files\Internet Lock), khi chép xong thì thoát khỏi SafeMode ( cái này gg cách vào SafeMode thì sẽ biết cách thoát :D).
Khi đã thoát khỏi SafeMode và vào win thì mở "Internet Lock" lên dể block domain : api.netdrive.net. Lần đầu mở "Internet Lock" lên thì nó yêu cầu đặt pass nha. Đặt pass xong thì các anh làm theo hình nha:
Chọn "Add".
Chọn "Set up a new rule manual".
Đặt Tên (số 1) và chọn "Deny" (số 2).
Chọn số "2" và chọn đường dẫn đến file "NetDrive2.exe".
Chọn file "NetDrive2.exe" xong thì được như hình:

Chọn file "NetDrive2.exe" xong chuyển qua tab "Ip/domain".
Chọn như hình.
Chọn "Add" thì điền domain: api.netdrive.net vào cửa sổ bật ra.

Điền xong bấm "Ok".
Đã xong bước Block domain rồi.
Giờ thì "quẩy"thôi. (Connect tài khoản đơn giản nên em không đưa lên đây nha :D).
Thành quả đây ( không bị nhả key khi mở nha :D).
Ashampoo_Snap_Saturday, July 8, 2017_20h54m44s_001_.png
Bài em viết dành cho ai chưa biết, anh nào biết rồi thì đừng ném đá em nha. :D :D

Có gì sai xót thì anh em góp ý để em sửa lại cho hoàn chỉnh.
Lưu ý: nhớ tắt auto update :D.
Nguồn: downmienphi.com.

Chỉnh sửa cuối:

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
Cảm ơn chủ tóp đã chia sẻ >:D<

Chỉnh sửa cuối:

Top Bottom