Có gì mới?

Chia sẻ hướng dẫn add 2 ổ games CSM BOOT

hiennhon

Thành viên
*Muốn add 2 ô games thì mount thêm vào Fstab và vào /zservice/nodeservice mở file config.ini edit dòng :

01. WinPrefixKey=D:
02. UnixPrefixKey=/media/root/Games
thành
01. WinPrefixKey=D:;E: (ổ E là ổ đãi games thứ 2)
02. UnixPrefixKey=/media/root/Games;/media/root/Games1

*Để csm click nó nhận 2 ô games.

vào csmboot add 2 ô games
trong đó ;/media/root/Games1 là thư mục mount ô games 2 mà bạn đã thêm vào trong fstab

phongnetnam

Năng động
mount thêm vào fstab là làm như thế nào ban ? vậy mà hôm trước KTVCSM nói là CSMboot chưa hổ trộ nhận 2 ổ game. có thể vấn đề của mình được giải quyết. thank bạn đã chia sẻ.!

Thuốc Lào

Tư vấn net dạo
bác vào /etc chọn file fstab rồi edit, copy dòng
/dev/sdb1 /media/root/Games ntfs-3g rw,allow_other,blksize=4096 0 0
Paste lại
Trong đó /dev/sdb1/media/root/Games là đường dẫn ổ game bác có thể thay thế bằng đường dẫn khác để add ổ đấy vào.
Thân!

phongnetnam

Năng động
bác vào /etc chọn file fstab rồi edit, copy dòng
/dev/sdb1 /media/root/Games ntfs-3g rw,allow_other,blksize=4096 0 0
Paste lại
Trong đó /dev/sdb1/media/root/Games là đường dẫn ổ game bác có thể thay thế bằng đường dẫn khác để add ổ đấy vào.
Thân!
Bác có thể cho ví dụ cụ thể được không.trong Fstab có dòng này rồi/dev/sdb1 /media/root/Games ntfs-3g rw,allow_other,blksize=4096 0 0 và mình thêm dòng này vào/dev/sdb1 /media/root/Games1 ntfs-3g rw,allow_other,blksize=4096 0 0 thì server khởi động bị lổi ko vào màn hình root mà thông báo lổi mount ổ games1 gì đó. chắc là do mình làm sai dâu đó rồi, nhờ bạn hướng dẫn giúp. à mà vào phần cài dăt máy trạm đã có 2 ổ game rồi /dev/sdb và /dev/sdc.

Chỉnh sửa cuối:

bacninh4

Năng động
bạn CSMsuppot cho mình hỏi 1 tý : Nếu dùng ổ SSD làm ổ game thì ko cần cache ổ game nữa phai ko ?

Top Bottom