Có gì mới?

Hỏi Hỏi về Writeback

Đức Dũng

Thành viên
Mấy bác cho em hỏi xíu. Nếu máy trạm tải phim nhìu thì ổ writeback của mình sẽ lớn dần và bằng với dung lượng của mày máy con đã tải phải ko ạ? Em thử mở 1 máy trạm và chép 1 cái soft tầm 2G từ ổ game wa ổ C , vào wb kiểm tra thì thấy dung lượng của nó cũng tầm 1,9G rồi, em ko biết nó khj mình ghi như vậy thì nó có bị nén xuống để ghi lên ổ wb ko nhỉ? chứ ko thì nó lại nhanh tràn wb wá. Nhờ mấy bác giải thích hộ em tý
thanks all !

nguyenvanngochan

Năng động
Máy mình để nhỏ thôi cho khách bớt tải nếu tải thì tải thẳng vào bộ nhớ thẻ! Phòng mình cấm luôn cốc cốc, IDM 2 cái này kéo mạng kinh khủng!

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Máy mình để nhỏ thôi cho khách bớt tải nếu tải thì tải thẳng vào bộ nhớ thẻ! Phòng mình cấm luôn cốc cốc, IDM 2 cái này kéo mạng kinh khủng!
dù bác có để tải trực tiếp vào thẻ nhớ thì nó vẫn lưu cache trên server mà nhỉ, cách đơn giản để chống tràn là dùng tool + xóa cache = tay thôi.

nghjtran

Thành viên
Mấy bác cho em hỏi xíu. Nếu máy trạm tải phim nhìu thì ổ writeback của mình sẽ lớn dần và bằng với dung lượng của mày máy con đã tải phải ko ạ? Em thử mở 1 máy trạm và chép 1 cái soft tầm 2G từ ổ game wa ổ C , vào wb kiểm tra thì thấy dung lượng của nó cũng tầm 1,9G rồi, em ko biết nó khj mình ghi như vậy thì nó có bị nén xuống để ghi lên ổ wb ko nhỉ? chứ ko thì nó lại nhanh tràn wb wá. Nhờ mấy bác giải thích hộ em tý
thanks all !
Nếu bác tải phim hay chép game offline chơi trên máy thì nó đều ghi vào Writeback hết. Phòng máy em cũng bị ăn hành mấy lần vì vấn đề này.Theo ý kiến riêng em thì có hai cách giải quyết 1 là gắn thêm ổ ssd làm writeback2 , 2 là thường xuyên kiểm tra witeback máy con nếu máy nào nhiều quá thì reset lại ( nhưng cách này không khả thi lắm :) )

Top Bottom