Có gì mới?

Hỏi về việc khởi động lại máy khi dùng main H81

phamtuan007

Thành viên
Chào các bác, nay có vấn đề này nhờ các bác tư vấn hộ:
Dàn nhà em dùng H61, mới thêm 3 chú Giga H81-Ds2. Thời điểm dùng img xp cho csmboot 2.0 thì vẫn tắt máy bình thường. Còn từ ngày em chuyển sang dùng img win7 -64bit thì khi khách chơi xong mình lệnh tắt máy ở các máy H81 đều khởi động lại. Muốn tắt thì phải lệnh thêm 1 lần nữa mới tắt được. Còn với H61 vẫn tắt máy bình thường.
Ai biết lỗi này chỉ giáo cho em chút !!!

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Dàn nhà em dùng H61, mới thêm 3 chú Giga H81-Ds2. Thời điểm dùng img xp cho csmboot 2.0 thì vẫn tắt máy bình thường. Còn từ ngày em chuyển sang dùng img win7 -64bit thì khi khách chơi xong mình lệnh tắt máy ở các máy H81 đều khởi động lại. Muốn tắt thì phải lệnh thêm 1 lần nữa mới tắt được. Còn với H61 vẫn tắt máy bình thường.
Update sp5 cho csmboot client ở máy trạm và csmboot server cho máy chủ là hết liền ah. Thấy đúng thì "LAI" em cái nhé, lâu rồi ko vào được facebook ko được LAI :D

Luân Liều Lĩnh

Guest
Update sp5 cho csmboot client ở máy trạm và csmboot server cho máy chủ là hết liền ah. Thấy đúng thì "LAI" em cái nhé, lâu rồi ko vào được facebook ko được LAI :D
Bác ạ, e đã úp lên sp6 rồi mà thỉnh thoảng vẫn bị thế là sao bác....................????

jonnypham

Thành viên
Dùng 1 IMG riêng cho H81 là hết bệnh. Dùng chung IMG là nó như thế đó.

Boss.Net

Bác ạ, e đã úp lên sp6 rồi mà thỉnh thoảng vẫn bị thế là sao bác....................????
sp6 tải link ở đâu thế ạ? có trên trang chính thức của csmboot ko? tải trên các link là chỉ là bản test, beta hay abcxyz, ngay cả như csmboot 2.1 cũng vậy, chỉ là để tham khảo, còn để dùng được thì hành ngò còn cả tấn.

Luân Liều Lĩnh

Guest
sp6 tải link ở đâu thế ạ? có trên trang chính thức của csmboot ko? tải trên các link là chỉ là bản test, beta hay abcxyz, ngay cả như csmboot 2.1 cũng vậy, chỉ là để tham khảo, còn để dùng được thì hành ngò còn cả tấn.
Tải trên trang hỗ trợ của csm mà. E ăn hành 2.1 rồi nên chán chuyển gcafe crack ngon hơn nhiều

Boss.Net

Tải trên trang hỗ trợ của csm mà. E ăn hành 2.1 rồi nên chán chuyển gcafe crack ngon hơn nhiều
trên trang chính thống của csm chỉ có 2.0 và sp5, mọi link khác chỉ là nghi vấn hack, chỉ tham khảo, ko áp dụng; nhà mình vẫn đang xài csmboot 2.0 sp5 thấy ổn; nhà mình main giống nhau, có vga khác nhau, dùng chung image.

Luân Liều Lĩnh

Guest
trên trang chính thống của csm chỉ có 2.0 và sp5, mọi link khác chỉ là nghi vấn hack, chỉ tham khảo, ko áp dụng; nhà mình vẫn đang xài csmboot 2.0 sp5 thấy ổn; nhà mình main giống nhau, có vga khác nhau, dùng chung image.
Vậy hả, còn nhà mình 8 cấu hình, đủ loại main vga nữa. Nên k thích hợp

phamtuan007

Thành viên
Nhà mình thì 3 loại main G31 lan rời, H61 và H81 chỉ bị trên máy H81 thôi ạ, còn VGA cũng 4 loại rời rồi. Đang hóng CSmbot 2.5 nghe cậu KTV bảo là con H81 dòng này bị lỗi fix lan chưa chuẩn nên thi thoảng bị hiện tượng đó !!!

csmsupport01

Guest

Chào bạn,

Phiên bản CSMBoot 2.1 mà các bạn download trên các diễn đàn không phải bản chính thức vì thế dẫn đến xảy ra các lỗi đáng tiếc. Vì thế, các bạn có thể chờ thông tin chính xác trên trang chủ csm.zing.vn nha !

Thân ái !

csmsupport01

Guest

Chào bạn,

Đối với trường hợp này bạn thử bằng cách tách thêm 1 image dành cho dòng main H81 cập nhật đầy đủ lại driver và kiểm tra kết quả xem còn bị tình trạng này không nha.

Chúc bạn thành công !

phamtuan007

Thành viên
Hiện đã làm như bác Boss Nét tư vấn và kết quả là bị bệnh nặng hơn !!!! Giờ e sống chung với lũ thôi khi nào có money làm thêm con ssd nữa rồi dùng img riêng !!!

phamtuan007

Thành viên
E đang thử bản img mới cho chung cả 3 loại main đó và 4 dòng VGA đó luôn, chạy thử hôm nay nếu được em sẽ báo kết quả.

netchaungoctp

Thành viên
mình cũng dung cấu hinh như bạn tình trang lỗi cũng y chang đủ thầy đủ thợ ko hết bệnh.mình chuyen sang gcafe thi hết bệnh ngay nhưng lai nỗi lên bênh khác thi thoảng tự động reset va treo máy nhưng ít bị coi có ve yên tâm hơn tí

mình cũng dung cấu hinh như bạn tình trang lỗi cũng y chang đủ thầy đủ thợ ko hết bệnh.mình chuyen sang gcafe thi hết bệnh ngay nhưng lai nỗi lên bênh khác thi thoảng tự động reset va treo máy nhưng ít bị coi có ve yên tâm hơn tí
Cái này là do bản win có thể đổi Image khác là hết, nhưng hình như KTV CSM không có nhiều Image

Top Bottom