Có gì mới?

Hỏi Hỏi về suy hao đường truyền

hoangmda

Năng động
Nhà em dùng mạng VNPT, khu vực chỉ có duy nhất mạng VNPT. Lúc đầu ko biết thì kệ, sau này tìm hiểu được thì đường truyền bị suy hao. Lên khu vực yêu cầu thay dây (converter đã thay modem đã thay vẫn suy hao, 55mb mà còn chỉ 42 43mb) thì ktv báo ko nhập loại 2 sợi nữa rồi, muốn thay thì lắp 1 sợi. Em bảo em tự mua các anh kéo giúp, bên họ ok. Các bác cho em hỏi mua dây nào thì tốt ạ. Từ nhà em ra trạm khoảng 500m

Hà Nội_PC

Thành viên mới
Cuộn của nó 1000m thì phải nếu cần inbox zalo mình
0962 68 1989

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Nhờ họ, nói nhẹ nhàng kiểu nịnh nó chút, kêu đo đường quang lại, họ có máy đo, họ tự biết đạt bao nhiêu % thì mới tốt.

hoangmda

Năng động
Nhờ họ, nói nhẹ nhàng kiểu nịnh nó chút, kêu đo đường quang lại, họ có máy đo, họ tự biết đạt bao nhiêu % thì mới tốt.
Em nịnh như nịnh tà anh tà. Nó độc quyền nên phải nịnh ạ. Mà em chẳng thấy nó đo đạc gì :(. Em chỉ test speed lúc ko có khách thôi ạ

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Em nịnh như nịnh tà anh tà. Nó độc quyền nên phải nịnh ạ. Mà em chẳng thấy nó đo đạc gì :(. Em chỉ test speed lúc ko có khách thôi ạ
Kỹ thuật không có tâm, tóm lại là họ đủ thiết bị để đo/hàn lại đường truyền được. Nếu cần có thể thay port nữa. Suy hao cho phép của quang thường không được quá 10%. Nếu kỹ thuật hàn tốt thì suy hao so với gói mình gần như không đáng kể, ví dụ gói 50Mbp luôn dao động từ 48-55.

hoangmda

Năng động
Kỹ thuật không có tâm, tóm lại là họ đủ thiết bị để đo/hàn lại đường truyền được. Nếu cần có thể thay port nữa. Suy hao cho phép của quang thường không được quá 10%. Nếu kỹ thuật hàn tốt thì suy hao so với gói mình gần như không đáng kể, ví dụ gói 50Mbp luôn dao động từ 48-55.
Ức lắm mà ko sao được anh à :(

Top Bottom