Có gì mới?

Hỏi Hỏi về máy làm mát cho phòng nét

trantrungmobi

Thành viên
em có 30 máy diện tích phòng 60m ngang 6 dài 10 . mùa hè sắp đến . em định nắp điều hoà . nhưng nghe nói điều hoà nắp thì chi phí cao + thêm phải làm phòng kín -> phòng kín không hút thuốc được -> khách k hút thuốc sẽ cảm thấy khó chịu -> em có tham khảo qua Máy làm mát không khí . chi phí thấp + không cần phòng kín + tiết kiệm điện năng !

em muốn hỏi

các bác có bác nào đã nắp Máy làm mát không khí chưa

liệu có ảnh hưởng gì đến máy ko ???

Honnhien

Thành viên
Địa điểm
HCM
em có 30 máy diện tích phòng 60m ngang 6 dài 10 . mùa hè sắp đến . em định nắp điều hoà . nhưng nghe nói điều hoà nắp thì chi phí cao + thêm phải làm phòng kín -> phòng kín không hút thuốc được -> khách k hút thuốc sẽ cảm thấy khó chịu -> em có tham khảo qua Máy làm mát không khí . chi phí thấp + không cần phòng kín + tiết kiệm điện năng !

em muốn hỏi

Mình cũng có vài thông tin hữu ích cho bạn

Toàn quốc - Giải pháp làm mát cho phòng nét

Bạn xem nhé

trantrungmobi

Thành viên
bác nào đã từng nắp máy làm mát không khí cho em í kiến với

thangdpyb

Thành viên
E cũng đang phân vân vấn đề này,bác nào mua cái này rồi cho cái report ngày nóng

Mình cũng muốn làm cái quạt đấy cho mát nhưng nghĩ 1h tiêu thu mấy lít nước nên sợ ảnh hưởng đến máy nên chưa giám , mọi người cho ý kiến xem sao ! xin cảm ơn .

xekoxeko2

Thành viên
Địa điểm
Viet Nam
Dùng cái này để phụ cùng điều hoà thôi, nếu phòng nóng vừa phải , khi trời ươn ươn, (dùng dh thì tốn, ko dùng thì nóng khó chịu). Khi dùng phải mở cửa để thoát hơi để tránh không khí bị nồm ( ẩm)
- ưu điểm: dùng dc dã chiến
- dùng khi trời nóng vừa phải

Điều hoà chỉ dùng lúc cao điểm, thể hiện đẳng cấp hơn.
Vấn đề nước ko ngại vì rẻ tiền, nên cấp nc vào tự động để đỡ mệt

nhacao

Thành viên
Mình cũng muốn làm cái quạt đấy cho mát nhưng nghĩ 1h tiêu thu mấy lít nước nên sợ ảnh hưởng đến máy nên chưa giám , mọi người cho ý kiến xem sao ! xin cảm ơn .

Dùng thử đi ok đó, đối với net cỏ là lựa chọn thích hợp. Về thiệt hại thì mình chưa thấy vì cơ chế hoạt động của nó không phải phun sương, đã sử dụng hơn 4 tháng nay.

nhimnet

Thành viên

em muốn hỏi

không mát được như bác nghĩ đâu.Em mua về xài vãi bữa giờ bỏ xó chả tiếp nước để thay cho cái quạt thôi

anh em ai có kinh nghiệm , góp ý cho em lên dùng màn hình led sam sung hay LG , em cảm ơn

netphamtai6789

Thành viên
Bác cho em hỏi là bác dùng 2 con keye thế nào rồi ak? có ổn ko bác.review cho a e cùng biết với ak :) :) )

netbon

Thành viên
cũng quan tâm cách làm mát bác nào làm rồi cho ý kiến phòng net của mình 30 máy diện tích 80m2

neuercafe

Thành viên
Máy lạnh không được thì quạt làm mát thôi

MinhDang

Thành viên
Tui đã xài rồi, thoáng mát được một chút nhưng phòng phải cực kỳ thoáng, nếu ko phải trang bị quạt hút. Khi xài quạt này thì độ ẩm trong phòng cao, nó ko thích hợp với khí hậu miền Nam (nóng ẩm) về lâu dài không tốt cho phòng máy, những cái gì bằng gỗ coobg nghiệp nó sẽ cong vênh hoặc biến dạng, vi khuẩn nấm mốc sẽ sinh sôi nếu như phòng không thoáng khí. Về lâu dài là không có lợi. Cái Vỉ bằng Gỗ bên trong máy là Gỗ công nghiệp và nó mang hoá chất trong đó, hằng ngày bạn hít không khí mát từ cái vỉ gỗ này cũng không tốt. Tóm lại là mì ăn liền thì được, chứ nếu đầu tư bài bản thì nên lắp điều hòa, hiệu quả sử dụng cao.
Và tui đã đem cho cái quạt này cho người bà con làm quán ăn.

Top Bottom