Có gì mới?

Hỏi về CSM BILLING (PMTT)

Phúc Lê

Năng động
Khi mở mấy ttinh tiền bằng csm thì vẫn sửa được giờ hệ thống trên máy tính tiền (cái này có phải lỗi không ? có thể khắc phục được không ?)
có một số máy ramdom chạy sai giờ với giờ của máy tính tiền (thường mtt 9h thì máy clien 8h)

Có bạn nào chỉ giáo mình về vấn đề này với tkssdfsdf.JPG

Đinh Hữu Hòa

Moderator
Khi mở mấy ttinh tiền bằng csm thì vẫn sửa được giờ hệ thống trên máy tính tiền (cái này có phải lỗi không ? có thể khắc phục được không ?)
có một số máy ramdom chạy sai giờ với giờ của máy tính tiền (thường mtt 9h thì máy clien 8h)

Có bạn nào chỉ giáo mình về vấn đề này với tksXem file đính kèm: 4523
Client đồng bộ giờ trên server xuống, trước mình cũng bị.
Chỉnh lại giờ trên server đi.

netmykimtg

Thành viên
2 phiên bản của máy trạm và máy tính tiền ko tương đồng thì lỗi là cũng phải.xem múi giờ trên máy chủ bootrom xem

quydo2771987

Thành viên
mtt mình vẫn chỉnh time dc khi mở csm server mà . Với máy client nó lấy time theo mtt, hiện mtt mình hết pin bios mỗi lần cúp điện mở mtt lên là sai thời gian vài chục năm {21}, phải chỉnh time lại rồi mới mở client, ko thì máy con vẫn lên nhưng sai thời gian >> 1 số web ko vào dc, chỉnh time mtt đúng rồi rs máy trạm là bt lại

Phúc Lê

Năng động
mtt mình vẫn chỉnh time dc khi mở csm server mà . Với máy client nó lấy time theo mtt, hiện mtt mình hết pin bios mỗi lần cúp điện mở mtt lên là sai thời gian vài chục năm {21}, phải chỉnh time lại rồi mới mở client, ko thì máy con vẫn lên nhưng sai thời gian >> 1 số web ko vào dc, chỉnh time mtt đúng rồi rs máy trạm là bt lại
có ảnh hưởng gì đến thời gian tính tiền không bạn (lỗ cái chết)
Client đồng bộ giờ trên server xuống, trước mình cũng bị.
Chỉnh lại giờ trên server đi.

Đinh Hữu Hòa

Moderator
Giờ MTT với Client chẳng liên quan gì đến nhau cả nhé.

Attachments

6,7 KB · Đã xem: 192

phutcp

Năng động
TẢI CÁI CHƯƠNG TTRÌN ĐỒNG BỘ THỜI GIAN CUẢ BÁC MINH TRÍ VỀ CÀI LÊN MÁY TÍNH TIỀN ,BẬT MÁY LÊN LÀ NÓ TỰ CHỈNH GIỜ LUÔN

netmykimtg

Thành viên
Ai bảo giờ máy tính tiền ko liên quan đến giờ máy trạm nhỉ??? thử xét thời gian máy tính tiền về vài năm trước xem

netloctien

Năng động
bật cái tự đồng bộ giờ với microsoft (như hình)nó sẻ tự đồng bộ thời gian (ngoại trừ winxp)

Attachments

17,3 KB · Đã xem: 184

Top Bottom