Có gì mới?

[Hỏi] phần mềm tăng tốc download tương tự IDM trên linux

hothanhdat

Năng động
chẳng là ham hố ổ cứng cho nhiều mà game tải về trong máy chỉ 1/5 cái HDD nên nảy ra ý tưởng down phim về để trong ổ game rồi tạo shortcut thư mục ở desktop cho khách hàng xem, nhưng mà down về máy tính tiền rồi mount ổ game chép qua thì mệt nên muốn hỏi có cách nào down thẳng trên máy server ko, khi down về ghép file lại ko biết có gây lag các máy client ko nhỉ

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Bạn tìm trên mạng cách sử dụng Plex, thỏa mãn yêu cầu của bạn và hơn thế nữa: di động, xem từ xa. Play được mọi định dạng phổ biến đến cao cấp.
...........
Quên mất, nó kg hỗ trợ down đâu nhé! Chỉ share cho máy khác xem. Giao diện như 1 trang nghe nhạc, xem phim chuyên nghiệp.

hothanhdat

Năng động
nghĩa là vẫn phải down bằng tay, sau đó nó dạng như teamview chuyên dụng cho media phải ko a?

findproblem

Thành viên
Vẫn phải down là cái chắc rồi pro.
Nếu chơi nguồn trên mạng thì thà bảo tụi nó qua tv của zing.vn mà xem
Nêu mình làm thì mình share luôn cả ổ cho nó nhàn. Cho lên web thì phải chỉnh link, chỉnh ảnh , mô tả phim ....... vô cùng công phu.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Vẫn phải down là cái chắc rồi pro.
Nếu chơi nguồn trên mạng thì thà bảo tụi nó qua tv của zing.vn mà xem
Nêu mình làm thì mình share luôn cả ổ cho nó nhàn. Cho lên web thì phải chỉnh link, chỉnh ảnh , mô tả phim ....... vô cùng công phu.
Hoàn toàn giống ý đầu của bạn. Nhưng cái ý sau thì Plex giải quyết rất tốt. Thậm chí nó đưa lai lịch ca sỹ lên mà mình kg hiểu lấy từ đâu ra.

Top Bottom