Có gì mới?

Hỏi Gói cước Internet tốc độ cao giá rẻ của VNPT,giá rẻ nhưng chất lượng có tốt không?

MinhDang

Thành viên
tại em dùng gói gia đình chứ không phải gọi doanh nghiệp nên mỗi lần gọi lên nó lại ca bài ca: anh kinh doanh NET phải dùng gói doanh nghiệp, gói nhà anh gọi gia đình không dùng cho quán NET được. trong khi đó nhà em chạy 2 line có 25 máy mà dùng 2 gói doanh nghiệp thì chịu sao nổi, mà dùng gọi doanh nghiệp chẳng biết có khá khẩm hơn không. em nghĩ là do Gpon 1 line mạng nó có thể chia tối 128 thuê bao nên nhiều người sử dụng quá nên mình bị ảnh hưởng, chứ giờ bình thường ping rất ổn định
25 máy dùng 1 line cũng được bác ơi, VIETTEL á. 25 máy mà bác dùng 2 line @@@@

vdthuy

Thành viên
khuyên chân thành đừng bào giờ xài vnpt, bạn bị sự cố kêu nó xuống thì bạn sẽ hiểu rõ vì sao tui nói như vậy, 1 vấn đề nữa cáp gì đâu đứt miết, e đã từng xài vnpt 2 năm và chạy luôn. Tháng nào cũng đóng nó gần 1 tr tới tết ko cho nỗi cái lịch thiệt tình là chán, Nói tới đó thôi bác hiểu sao thì tùy. Viettel, fpt, cmc thik là nhích riêng thằng vnpt là em sợ nó lắm rồi

Chắc tùy nơi thôi, chổ mình VNPT support tốt.

anhtuanvtld

Thành viên mới
hi bác,

Mình mới xài đường 60Mb VNPT chay GPON nhưng ko ổn định (2-3 ngày rớt/lần), kêu hỗ trợ kỹ thuật bỏ cái modem KM Alcatel ra, dùng Converter để đấu vào cái Router Draytek nhưng họ nói làm không được, mình thử chuyển cái Modem Alcatel này qua chế độ Bridge rồi quay PPOE trên cái Router Draytek nhưng ko kết nối được, ko biết lỗi gì, còn kỹ thuật bên VNPT thì chuyên môn quá kém, họ chỉ biết làm theo quy trình, cứ làm đúng như hướng dẫn cho con Modem Alcatel, còn nêú khách hàng yêu cầu khác thì họ ngớ người ra..... hic
Bạn vào trang này hướng dẫn cài đặt Modem cáp quang FTTH iGate GW040 - ThuthuatICT.com chọn từ bước 3 trở đi , nhưng chỗ VLAN bạn chọn là là 1 - 11 chứ k phải là 0 -12. Sau đó bạn gắn dây cáp mạng từ cổng Lan đã chọn bên Alcatel sang cổng wan bất kỳ của Router nào và cấu hình PPoE là được

con duong di

Thành viên
lúc đầu mình dùng viettel 3 năm, dùng fpt 3 năm , dùng vnpt gần 2 năm, nhận xét , viettel chỉ phù hợp cho gia đình , không phù hợp cho tiệm net, vì vào game bị lắc như võ lâm dù đăng kí giá cao, lúc nào gọi kỹ thuật cũng xuống ngay, nhưng khắc phục khó khăn , mạng hay rớt , còn fpt chưa bao giờ rớt quá 5', nhưng từ 22 giờ là nó rớt 1 giây , không khắc phục được , vnpt đúng như người ta nói , chờ đợi kỹ thuật lâu , mạng mạnh nhất so với 2 nhà kia, rớt tầm nữa tiếng, phản hồi , kỹ thuật chuyển đi nơi khác, thì từ đó không còn rớt nữa, sắp hết hợp đồng cũng muốn tìm giá rẻ, nhưng ngán , sợ không ổn định , chứ hiện tại thì vnpt là ngon lành

secrethung

Thành viên
VNPT 87MB 770k ping LOL 40
Củng khá ok
Sao rẻ thế bác, 87mb mà có 770k, nhưng ping lol hơi cao, phòng mình ping có 15-16. Mình lắp gói 50mb mà tới 990k, được cái speedtest lúc nào cũng trên 80mb cả down và up. Trước xài mạng Việt Tèo ức chế quá mới chuyển qua VNPT. Bên Viettel mình lắp gói 54mb mà speedtest lúc nào cũng chỉ ở 30mb-40mb, có khi lag mạng xuống dưới 10mb thì làm sao bọn nhỏ chơi game, rồi tụi nó la ó "lag quá" nhức hết cả đầu. Con đường có 100m mà 3 tiệm net, cạnh tranh khốc liệt lắm, nên tụi nhỏ mà có vấn đề gì không hài lòng là mình lại có cảm giác lo lắng. Từ khi chuyển qua VNPT thì tương đối ổn định, trừ khi bị đứt cáp quang biển đông facebook bị lag thôi, còn bình thường thì mạng rất ổn định. Gặp vấn đề gì chục chặc mình gọi điện lên chỉ 10 phút sau là có nhân viên tới xem xét. Mình hài lòng với nhà mạng VNPT.

Dương Hải

Thành viên
hi.trên diễn đàn này ae góp ý đông vui,mỗi người mỗi cách để đi đến hoàn thiện trong nghề.nhưng có 1 điều ae ko nói rõ mình ở khu vực nào tỉnh nào,để ae biết mà tránh các đơn vị cung cấp đó,giống như mấy anh mù mò chym con voi nói chuyện,1 góp ý vui

dientu4000

Thành viên
tại em dùng gói gia đình chứ không phải gọi doanh nghiệp nên mỗi lần gọi lên nó lại ca bài ca: anh kinh doanh NET phải dùng gói doanh nghiệp, gói nhà anh gọi gia đình không dùng cho quán NET được. trong khi đó nhà em chạy 2 line có 25 máy mà dùng 2 gói doanh nghiệp thì chịu sao nổi, mà dùng gọi doanh nghiệp chẳng biết có khá khẩm hơn không. em nghĩ là do Gpon 1 line mạng nó có thể chia tối 128 thuê bao nên nhiều người sử dụng quá nên mình bị ảnh hưởng, chứ giờ bình thường ping rất ổn định
25 máy mà sao dùng tới 2 line lận bác? mỗi line bao nhiêu M, chi phí bao nhiêu? Nâng thành 1 line tốc độ cao hơn sẽ ổn hơn đó.

phạm văn quỳnh

Thành viên
Địa điểm
dl12, thới hòa, bến cát
25 máy mà sao dùng tới 2 line lận bác? mỗi line bao nhiêu M, chi phí bao nhiêu? Nâng thành 1 line tốc độ cao hơn sẽ ổn hơn đó.
chủ yếu là cân bằng tải 2 line phòng khi rớt mạng hoặc khách dowload nhiều sẽ gây lag mạng. 2 line nó cân bằng tải tốt hơn 1 line, kết hợp với điều chỉnh băng thông thì sẽ rất hiệu quả. VD: line 1 cho game, line 2 cho lướt wed! dù bên line 2 bị dowload max băng thông thì line game chơi vẫn không lag. nói ra hơi dài nhưng phải có chút kiến thức về mạng sẽ rất tốt! làm NET mang rất quan trọng, mạng lag là khách sẽ chui ngay là máy cùi cho mà xem! nhà em 1 line VNPT 30M 400k, 1 line viettel 350k/ tháng

dientu4000

Thành viên
chủ yếu là cân bằng tải 2 line phòng khi rớt mạng hoặc khách dowload nhiều sẽ gây lag mạng. 2 line nó cân bằng tải tốt hơn 1 line, kết hợp với điều chỉnh băng thông thì sẽ rất hiệu quả. VD: line 1 cho game, line 2 cho lướt wed! dù bên line 2 bị dowload max băng thông thì line game chơi vẫn không lag. nói ra hơi dài nhưng phải có chút kiến thức về mạng sẽ rất tốt! làm NET mang rất quan trọng, mạng lag là khách sẽ chui ngay là máy cùi cho mà xem! nhà em 1 line VNPT 30M 400k, 1 line viettel 350k/ tháng
2 line mà dùng mạng gia đình thì vẫn lag thôi.

Hnay e mới đọc được 1 thông tin là GCafe hòa bình hợp tác với VNPT cho ra 3 gói cước internet cáp quang tốc độ cao mà lại siêu rẻ:
- Có 3 gói cước :
1 gói là gói tiết kiệm : 30Mbps = 530k/ tháng
1 gói là gói tiêu chuẩn : 60Mbps = 950k/ tháng
1 gói là gói VIP : 100Mbps = 1500k/ tháng
E muốn hỏi đã bác nào dùng gói cước này, hoặc trc đó đã ai dùng mạng của VNPT chưa, nó có ổn định không, hỗ trợ có nhiệt tình, báo hỏng có tới luôn không. Phòng máy của em đang dùng 2 mạng của FPT và Viettel. chứ ko rõ VNPT làm ăn như nào. Mong các bác đi qua chia sẻ cho em với. Vì e đang dùng gói 50Mbps của FPT mà tận 1650k 1 tháng lận. gói 45Mbps của Viettel hình như là 850 hay 950k/ tháng ý ạ :(
khuyên thật bác 1 câu chân tình. bác đang đi đúng hướng rồi. trc' mình cũng dùng VNPT được 2 hơn 2 năm. gói 50mb 1tr. thời gian đầu dùng thì rất là ổn,càng về sau cứ đến tối là lag, và đặc biệt là bị bóp băng thông quốc tế. báo lên tổng đài chỉ nhận được câu thông cảm. mà mỗi lần đứt cáp thì thôi rồi. khỏi phải nói. bây giờ mình mời chuyển sang FPT gói 50mb 1650k dùng thấy rất là ổn. dùng được 2 tháng rồi. chưa báo tổng đài hôm nào.
nghe nói VT mạng thì k quá mạnh nhưng về sự ổn định cáo. chỗ mình thì k có VT nhưng cũng rất may là có FPT. không thì mình cũng phải sống chung với lũ. tạm biệt VNPT k báo giờ muốn nhắc đến nó. sợ lắm rồi.

Top Bottom