Có gì mới?

Giúp em với với, máy client không boot vào dc window

duongkhoi

Thành viên
Em đang tập cài bootrom gcafe cho net nhà nhưng vật lộn với con sever 2 ngày rồi không làm được. Máy đã nhận IP từ DHCM máy chủ như hình bên dưới. Nhưng chỉ thông báo vậy.
Có bác chỉ em là cái XP vào máy trạm rồi upload image lên nhưng cài gcf client vào chạy lên toàn báo lỗi, mà khổ nỗi là tiếng tàu đọc không ra lỗi.
Thân phận newbie xin các bác giúp đỡ.

jonnypham

Thành viên
Chưa set active cái ổ ảo đã tạo. Active ổ đĩa ảo là boot được liền. Nó báo rành rành ra đấy :))

duongkhoi

Thành viên
là ổ nào hả bác, ổ chứa image?, em chỉ chép image vào thôi chứ chưa tạo tử client, tạo từ client khi upload nó cứ báo đang sửa hoài.

jonnypham

Thành viên
là ổ nào hả bác, ổ chứa image?, em chỉ chép image vào thôi chứ chưa tạo tử client, tạo từ client khi upload nó cứ báo đang sửa hoài.
Ổ ảo là ổ khi Bác cài DiskCreater vào và chọn tạo ảnh đĩa đó, khi đó Bác và Disk Managerment sẽ thấy sinh ra 1 ổ đĩa nữa chưa được Format, Bác Format cái Ổ đó và chọn Active, sau đó mới làm tới bước copy ảnh đĩa qua đó.

duongkhoi

Thành viên
Ổ ảo là ổ khi Bác cài DiskCreater vào và chọn tạo ảnh đĩa đó, khi đó Bác và Disk Managerment sẽ thấy sinh ra 1 ổ đĩa nữa chưa được Format, Bác Format cái Ổ đó và chọn Active, sau đó mới làm tới bước copy ảnh đĩa qua đó.
Em có cài diskless chứ có cài DiskCreater nào đâu bác. Bootrom Gcafe mà.

duongkhoi

Thành viên
Mình nói nhầm bên CSM. Nói chung lỗi của Bạn là do chưa Active ổ đĩa ảo khi up IMG lên Server

mình xài image download trên diễn đàn chứ không upload, upload nó cứ báo đang sửa, chờ cả 3- tiếng cũng vẫn là đang sửa, không upload dc. Có hỏi một số bác nhưng các bác ấy cũng không biết là active ổ đĩa ảo nào.

lechinh79

Thành viên
mình xài image download trên diễn đàn chứ không upload, upload nó cứ báo đang sửa, chờ cả 3- tiếng cũng vẫn là đang sửa, không upload dc. Có hỏi một số bác nhưng các bác ấy cũng không biết là active ổ đĩa ảo nào.
Hôm nay bạn làm dc chưa? thường làm đúng trình tự thì chạy ok hết. Chắc bạn sai or thiếu step nào rồi.
Kiểm tra Diskless lại hết đi, xem thiếu gì?
khó qua' thì alo : 0937979177 mình view xem và hotro giúp bạn.
Mình cũng đang chạy Gcafe đây....cung ngon, ngọt....chưa thấy bọt bèo gì hết ....kakkaka

lechinh79

Thành viên
lúc cài đặt or cấu hình...nên sét 1 LAN duy nhất thôi, lúc sét cho clent thì chọn cân bằng tải....lúc đó clent sẻ chọn auto LAN mà chạy......thử xem....chắc OK đó ....hehehe

hqgame

Năng động
Cái này chắc chắn là chưa set image cho máy ở trên disless rồi, mở disless lên, tìm tới máy, nháy dupe chuột chọn image cho nó load là dc. Mình cũng mới tập tành br thôi, có 1 đêm ăn hành vì không biết chỉnh load image này rồi, đến gần sáng cứ nghĩ là thôi xong, gọi kỹ thuật lên nó sửa, nghịch thế nào lại chỉnh load cái image này là dc.

Top Bottom