Có gì mới?

Chia sẻ GCAFE -VNG những bất cập cần giải quyết

kennithanh

Thành viên
mình mới dùng gcafe vng , sau 10 ngày dùng thấy nhưng bất cập sau mong anh em cho cao kiến
1 gamne không chạy chéo được muốn chơi fifa phải vào fifa trong ico liên minh cung vào liên minh trong ico, khách vào thăng garena không chơi được yêu cầu cài dặt game ,
2 phải dùng cây seveer để tính tiền " không hợp lý với mình " vì cây sever để khá xa và có 4 cổng LANDmà chuyển thì mệt
3 chọn cấu hìn Gcafe_LOLLauncher để chơi cho ổn thì khi khách choi lai thêm 1 thao tác nưa nhu trong hình dúi
ổn và thấy mượt mà nhưng cần phải pix được nhưng lỗi trên

Attachments

3 KB · Đã xem: 295

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
1. Tớ không dùng CSM click vẫn bình thường.
2. Không ai ép mình dùng server làm máy tính tiền (không nên nếu bạn không rành kỹ thuật).
3. Như ý 1.

PhuongChamNgoan

Thành viên
Mình ko bị cái nào giống bạn nói
Từ hồi chuyền sang kĩ thuật cài 1 cái chạy ngon đến giờ luôn^^

kennithanh

Thành viên
của mình dùng gcafe nhưng vẫn csm đẻ tinh tiền nên nó thế , bây giờ phải dung chương trinh "remote desktop connection" để điều khiên may seveer tinh tiền, chắc dùng csm nên không chơi chéo game được

karikminhhoang

Thành viên
1 .mở super image chạy lol vs fo3 > đóng super >ok
2 không ai bắt dùng server tính tiền
3 muốn chọn file nào chạy game thì cấu hình trong gcafe pro

hoiquannet

Năng động
cái thứ 1 mình đã thấy ,còn 3 cái sau mình chả hiễu bạn nói gì.Thấy bình thường mà .Hàng free mà như thế là quá tuyệt vời

kennithanh

Thành viên
cái thứ 1 mình đã thấy ,còn 3 cái sau mình chả hiễu bạn nói gì.Thấy bình thường mà .Hàng free mà như thế là quá tuyệt vời
không biết nhân viên kỹ thuật chõ mình có kém không nưa nêu mình tính tiền bằng máy xách tay thì khi câu hình game nhân viên lại nói nếu anh muôn game vào nhanh em sẽ cấu hình vào 1 máy trạm nào đó khikhacs chơi anh phải mở máy trạm đó lên thì khách vào game sẽ không phải đợi , chả hiểu sao laij vậy ,

Thuốc Lào

Tư vấn net dạo
không biết nhân viên kỹ thuật chõ mình có kém không nưa nêu mình tính tiền bằng máy xách tay thì khi câu hình game nhân viên lại nói nếu anh muôn game vào nhanh em sẽ cấu hình vào 1 máy trạm nào đó khikhacs chơi anh phải mở máy trạm đó lên thì khách vào game sẽ không phải đợi , chả hiểu sao laij vậy ,
Cái này em chưa hiểu, chạy bootroom lại phụ thuộc 1 máy trạm, hơi khó.
P/s Về vấn đề của chủ thớt ý kiến của em như của bác Trí. Vấn đề nan giải nhất là tại sao bác lại dùng server để tính tiền ?

Cái này em chưa hiểu, chạy bootroom lại phụ thuộc 1 máy trạm, hơi khó.
- Theo như ý bạn ý nói thì là phòng HDD thì phải :D trước mình cũng dùng chiều đó để MTT mỗi khj có updata game ko bị treo :D
- 3 vẫn đề kia có người tư vấn cho chủ top khắc phục rồi đó ...

karikminhhoang

Thành viên

nhutkhoa

Thành viên
mấy cái này dể mà thớt mở super ra chỉnh cho nó nhận cái thôi, chắc ktv cài xong quên cho nó nhận game thôi

findproblem

Thành viên
Nghe bác chủ kêu khó khăn mà em bực cả mình.
Bác tóm cổ thằng ktv nuôi nó 1 bữa cơm trưa bắt nó ngồi trông quán cho bác 1 ngày. Có lỗi gì bác ghi lại bắt nó fixx.
Em nghĩ là không nên tác trách như vậy. Vãi cả ông kỹ thuật

gzpc01

Thành viên
1.gamne không chạy chéo được muốn chơi fifa phải vào fifa trong ico liên minh cung vào liên minh trong ico, khách vào thăng garena không chơi được yêu cầu cài dặt game .
Mìng đang sử dụng Win7, và làm theo cách này.
.Vào thư mục C:\ProgramData\GarenaMessenger\app.ini mở file này bằng Notepad để chỉnh sửa đường dẩn games theo ý mình.
.Lên google tìm "permission file windows 7" chọn 'read, read & execute" để chống ghi gi đè file này app.ini ! Nhớ mở super ra nha ! ( Windows 7 Access Denied: Permission & Ownership)

Top Bottom