Có gì mới?

Hỏi GCafe giấu mất process Game.exe

virushandsome

Thành viên
Phòng máy mình dùng GCafe, máy con là winXP service pack 3
1 số khách hàng chơi game Thiên Long Bát Bộ, game này chạy file Game.exe nhưng trong process list lại không có (xem bằng Process Explorer), làm khách không dùng auto để chơi game được nên bỏ qua tiệm net bên cạnh xài hết rồi. Bên đó xài Win 7 thì khi chạy game vẫn có process Game.exe bình thường.
Chỗ em chơi game này nhiều lắm, vậy anh em nào biết cách khắc phục winXP giấu process thì chỉ mình

Kim Hùng

Điều hành chính
Có rất nhiều game chạy dạng game.exe nên không thể nào cấm nó được, bạn nên kiểm tra lại các tool cấm hoặc trong phần cấm ứng dụng của soft tính tiền xem.

virushandsome

Thành viên
Ý mình là muốn thằng GCafe đừng có tự giấu process đó nữa, mình tìm hiểu hoài ko biết tại sao game nó chạy mà process đó ko có
Mình cài máy Winxp bình thường ko có GCafe thì khi game chạy vẫn thấy process Game.exe

Luân Liều Lĩnh

Guest
Phòng máy mình dùng GCafe, máy con là winXP service pack 3
1 số khách hàng chơi game Thiên Long Bát Bộ, game này chạy file Game.exe nhưng trong process list lại không có (xem bằng Process Explorer), làm khách không dùng auto để chơi game được nên bỏ qua tiệm net bên cạnh xài hết rồi. Bên đó xài Win 7 thì khi chạy game vẫn có process Game.exe bình thường.
Chỗ em chơi game này nhiều lắm, vậy anh em nào biết cách khắc phục winXP giấu process thì chỉ mình
cái này hơi lạ, làm gì mà dấu với diếm hả thiếm? Giờ thiếm mở SP cài lại game đó để trong ổ C hệ thống rồi cho shortcut ra màn hình desktop chạy xem được ko? Nếu ko thì kiểm tra lại xem trên PMTT có chặn ứng dụng Game.exe ko?

Bác chú ý khi bật game lên nó hiện chương trình gì.có phải game.exe không . hay là nó bị lỗi hiện lên cái rồi tắt., trường hợp này bác phải phân tích xem do Gcafe chắn file game.exe hay không. bác thử đổi tên 1 chương trình nào nó thành game.exe xem nó có bị vậy không.cũng có thể game nó bị lỗi ở win xp không hiện ở process cũng có.

virushandsome

Thành viên
Bật game thì game chạy bình thường. Khi mở task manager lên xem thì ở tab Application vẫn thấy game đó chạy nhưng trong tab Processes thì ko thấy Game.exe đâu.
Game đó đây ạ:
http://tinhkiem.us/download/
Bác nào có cách khắc phục mình xin hậu tạ thẻ 50k ạ :D

Khổ thân, có ai giấu gì của anh đâu, anh gọi tổng đài nó tới tận nhà làm cho anh mà, mang lên đây bao giờ mới xong. @@

Top Bottom