Có gì mới?

Hỏi Gcafe bootroom lag giật liên tục

Mr.Định

Điều hành chính
cái này team trực tiếp vào kiểm tra thì ok, không thì bác chụp ảnh cách ktv chia ổ thế nào và trong cài đặt của disles ngta xét cache wb ra sao mới phán được, chung chung thì cũng không dám phán

mai huy

Năng động
nhiều khả năng do ổ cứng nha bồ, thử dùng phần mềm test hdd cho chạy ngày chạy đêm coi nó có bị bad chỗ nào ko.
tiếp đến test card mạng, coi thử có full 1000mbps ko? sau đó disable từng card 1 và test.
1 card lan vẫn cân 20 máy ngọt như thường nha bạn.

thanhlyvan11

Thành viên
Nguyên nhân nằm ở "ông" sẹc vơ nhé! Khỏi tìm đâu lung tung cho mất công. 80% main S1200v3rp (dòng họ nhà nó) đều mắc chứng này.

Phù Du Kiếp

Guest
Nguyên nhân nằm ở "ông" sẹc vơ nhé! Khỏi tìm đâu lung tung cho mất công. 80% main S1200v3rp (dòng họ nhà nó) đều mắc chứng này.
Bạn bị 1 cái tỳ của dòng main này,nên có vẻ bạn ám ảnh nó,thực sự bất cứ dòng nào thì đều có lỗi cả,tỷ lệ % lỗi vẫn có,nên mới có trạm BH

thanhlyvan11

Thành viên
Bạn bị 1 cái tỳ của dòng main này,nên có vẻ bạn ám ảnh nó,thực sự bất cứ dòng nào thì đều có lỗi cả,tỷ lệ % lỗi vẫn có,nên mới có trạm BH

Tôi không phải vì 1 cái tỳ; mà chê bai nó. Nhưng đây là sự thật 100% (nếu các bác xài ít thì kg sao. Nhưng bây giờ tụi nó chơi game off nhiều; bị tất). Nguyên nhân là dòng xeon "lai" hoặc có bác còn "liều" dùng G hay I3 chạy thì khoản Vitual và Hyper nó quá kém. Đó chính là nguyên nhân gây ra tình trạng trên.
Nếu bác ở TP.HCM hoặc Biên Hòa; tôi sẽ chứng thực lời nó đó bằng cách cho bác mượn 1 con server cực kỳ cùi (chỉ cho mượn để thử chứ kg bán vì nó quá cùi) về dùng thử vài ngày là biết ngay.!

secrethung

Thành viên
Con server của em thì thật lởm khởm, các bác xem góp ý giúp. Mình tận dụng con máy chơi game của mình ráp thêm đồ rồi làm máy chủ mở quán net luôn 8->. Main Asrock Z77 ex6, Ram G-kill 2x8gb kit 16gb, SSD Intel 530 240gb, HDD WD Raptor 1tb 10000 rpm, 1 lan onboard 1gb, 1 card lan dual port, Nguồn FSP 500w, kéo 22 máy con. Chạy đã 2 năm rồi mà chưa thấy em nó bị lỗi lầm gì. Trong hệ thống BR thì vai trò của con Server theo em nghĩ nó không hề nhỏ. Em định đổi con Main Asrock z77 lên Intel S1200bts mà thấy các bác nói trên thấy nhùng.

Netmonter

Thành viên
Bữa dàn của mình cũng bị như vậy, nay thì khắc phục được rồi

Chỉnh sửa cuối:

netloctien

Năng động
Tôi không phải vì 1 cái tỳ; mà chê bai nó. Nhưng đây là sự thật 100% (nếu các bác xài ít thì kg sao. Nhưng bây giờ tụi nó chơi game off nhiều; bị tất). Nguyên nhân là dòng xeon "lai" hoặc có bác còn "liều" dùng G hay I3 chạy thì khoản Vitual và Hyper nó quá kém. Đó chính là nguyên nhân gây ra tình trạng trên.
Nếu bác ở TP.HCM hoặc Biên Hòa; tôi sẽ chứng thực lời nó đó bằng cách cho bác mượn 1 con server cực kỳ cùi (chỉ cho mượn để thử chứ kg bán vì nó quá cùi) về dùng thử vài ngày là biết ngay.!

lại cái diệp khúc Vitual và Hyper server phòng máy tui dùng toàn lk deskop không. chắc nó có Vitual và Hyper hay sao mà không lag? main h77 ram3 1600 g2010 lan 3269 vây không phải xeon cũng không phải xeon lai chắc lag kih lắm. cái Vitual và Hyper không nói lên được gì nha bác !! thấy 2 hay 3 thớt bác cứ đem cái Vitual và Hyper vào chắc bác đang bán lk server thì cũng phải có tâm 1 tí !! chứa hở ra tư vấn ngưới ta lag là do lk không đúng để làm server nên thay dòng này thì ném cái server kia đi vì nó gây lag àh. vậy cái main server của chủ thớt nhà sx bán cho đối tượng nào dùng vậy bác?

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Chú không có ý định phân tích đúng sai ở đây. Chỉ khuyên bác ít nói lại. Rất mong bác thông cảm.

tienle283

Năng động
Tôi sẽ chứng minh cho bác biết điều đó là không phải. Oke !

Netmonter

Thành viên
lại cái diệp khúc Vitual và Hyper server phòng máy tui dùng toàn lk deskop không. chắc nó có Vitual và Hyper hay sao mà không lag? main h77 ram3 1600 g2010 lan 3269 vây không phải xeon cũng không phải xeon lai chắc lag kih lắm. cái Vitual và Hyper không nói lên được gì nha bác !! thấy 2 hay 3 thớt bác cứ đem cái Vitual và Hyper vào chắc bác đang bán lk server thì cũng phải có tâm 1 tí !! chứa hở ra tư vấn ngưới ta lag là do lk không đúng để làm server nên thay dòng này thì ném cái server kia đi vì nó gây lag àh. vậy cái main server của chủ thớt nhà sx bán cho đối tượng nào dùng vậy bác?
mình cũng xài main h77 , cpu g :D chạy 2 năm hơn rồi

mai huy

Năng động
Không liên quan gì hyper v với virtual nhé, MCSE đây

ongsau111

Thành viên
Tình hình là quán net nhà em vừa mới lên bootroom của Gcafe. Hoạt động được 2-3 ngày thì oke mát mượt, cho đến dạo gần đây thì xuất hiện lag giật, đơ 1-2s liên tục, nhất là khi bọn nhỏ đang chơi game, rất là bực mình ạ. Mình nhìn cũng nóng mặt vì khách phàn nàn r bỏ quán đi quán khác. Nhiều lần gọi KTV lên kiểm tra nhưng ko tìm được nguyên nhân.
Không biết ae ở đây có ai bị giống mình không, có thể chia sẻ kinh nghiệm giúp mình giải quyết vấn đề này với. Đây là cấu hình server kéo 20 máy.
Server dùng 2 SSD 120gb để chưa (cache + image ) | Game

Máy trạm:
G2020
Main H61
Ram 4GB
VGA 1050
PSU: acbel 350W
Màn 27" FHD
cấu hình nầy chạy nguồn 350w thì đuối phải rồi"""""1050""""

ycancook

Thành viên
Tiếc là chủ top ở Quảng Nam không là chạy qua giúp bác liền

tct824

Thành viên
Con server của em thì thật lởm khởm, các bác xem góp ý giúp. Mình tận dụng con máy chơi game của mình ráp thêm đồ rồi làm máy chủ mở quán net luôn 8->. Main Asrock Z77 ex6, Ram G-kill 2x8gb kit 16gb, SSD Intel 530 240gb, HDD WD Raptor 1tb 10000 rpm, 1 lan onboard 1gb, 1 card lan dual port, Nguồn FSP 500w, kéo 22 máy con. Chạy đã 2 năm rồi mà chưa thấy em nó bị lỗi lầm gì. Trong hệ thống BR thì vai trò của con Server theo em nghĩ nó không hề nhỏ. Em định đổi con Main Asrock z77 lên Intel S1200bts mà thấy các bác nói trên thấy nhùng.
Sv nhà em. cpu 850.main b75.ram 16g, 2 hdd 500. nguồn sp 700w, 1 lan ôm bô duy nhất.kéo có 26 pc à.net làm mới hơn 3 năm à.Thấy hại não chưa bác.

Top Bottom