Có gì mới?

Hỏi Gboot, lỗi ip

ducminhtcag123

Thành viên
Tình hình là mình mỡ super để update flash, sau đó đóng super lại, khi khởi động lại thì tất cả các máy trạm báo chú ý ip như thế này.
Bác nào rành về gboot xin trợ giúp với. Mình cảm ơn trước.
....
Admin: lần sau ảnh bài viết không được up ở chatbox - trên đó có cảnh báo đỏ rồi

Có sửa bởi điều hành viên:

ducminhtcag123

Thành viên
mình kiểm tra ip trên server gboot và từng máy trạm vẫn đúng mà, đâu có trùng. Tất cả các máy trạm vô mạng hay chơi game đều bình thường, mỗi máy ip đều khác nhau mà bác.

Sơn Nguyệt

Thành viên
Đóng mở sp mà cũng bị trùng IP ak. Lạ nhỉ. Check Gboot sv xem dải IP, MAC có vấn đề gì ko

NetHoangLinh

Thành viên
vụ này dấu chấm than nhiều người bị nhất , reset modem tắt wifi cũng ko hết đâu cái nảy chỉ cải lại cho máy con nhận lại Mac và ip là hết

ducminhtcag123

Thành viên
mình khôi phục lại điểm củ thì bình thường, nhưng khi cài lại flash, khởi động lại là bị nữa à

NetHoangLinh

Thành viên
bác mở super lên rồi đóng lại xem có bị ko nếu bị thì bị trùng ip ở đâu rồi đừng cài gì hết

jonnypham

Thành viên
Tình hình là mình mỡ super để update flash, sau đó đóng super lại, khi khởi động lại thì tất cả các máy trạm báo chú ý ip như thế này.
Xem file đính kèm: 3868
....
Admin: lần sau ảnh bài viết không được up ở chatbox - trên đó có cảnh báo đỏ rồi
Vào Service kiểm tra cái DHCP và DNS có bị tắt ( manual hay disable ) không, nếu bị thì hãy bật Automatic cho nó rồi đóng SP lại. Lúc trước cũng bị như Bác và mình xử lý bằng cách đó, nhưng mình thì lại dùng CSMBoot, Bác thử xem sao

ducminhtcag123

Thành viên
cảm ơn tất cả các chiến hữu đã hướng dẫn mình. Tạm thời mình lấy image khác chạy rồi, để vài ngày mới làm lại sau, chân thành cảm ơn.

gamer01

Thành viên
Xem file đính kèm: 3868
....
ko sao bạn miễn vào mạng dc thì ok , lo lắng chi cho mệt cái đầu, game ok , mạng vào dc cứ chiến cứ lấy tiền

stingdau

Thành viên
quán em xài bản flash nào thì em k nhớ. cũng k cần quan tâm là phiên bản mấy,cứ thấy xài được là em xài, chả dám chọc chẹt vô :(

Top Bottom