Có gì mới?

Chia sẻ Garena có chơi xấu không?

Net Cỏ

Thành viên
Đồng cảm với bác, em ức qua giờ đây, xúm với mấy ông bạn cùng hội net trong xóm ngồi mò cuối cùng cũng ra rồi. Tui nghe ngóng thì được biết các phòng máy dùng Gcafe HB hầu như không gặp lỗi LMHT, forum này có bác nào xài G HB vào xác nhận phát đê. tức quá bỏ ăn bỏ ngủ qua giờ lao vào tìm hiểu thì có phát hiện sau:
- Đối với phòng máy không dùng Gcafe: chép các file của Gcafe và cho chạy trước khi mở LMHT, kết quả là LMHT vào ngay, không còn lỗi thoát game hay bị treo nữa. Em có quay clip demo việc này

- Kết luận: Garena+ phát hiện có Gcafe chạy thì sẽ kích hoạt LMHT bình thường, ngược lại thì chạy bất thường, nghĩa là có thể gây lỗi bất cứ lúc nào, bất cứ nơi đâu: phòng máy cũng như ở nhà.
Cách khống chế độc quyền, trẻ con này chắc chỉ có mình các thánh Garena nghĩ ra, gây ảnh hưởng đến các gamer chơi phòng net cũng như ở nhà, hiện em phải dùng cách này rất bất tiện, bức xúc không chịu được. trên chính forum garena thấy anh em cũng than trời đấy.
Kiểu này chắc qua con trăng này em xin phép dẹp tiệm, kiếm nghề khác mưu sinh cho rồi, khổ vãi nồi.

Có sửa bởi điều hành viên:

trucemnguyen

Thành viên
Đồ của người ta, ng ta thích cho ai xài là quyền của người ta.
cho đối thủ xài ké đã là chơi tốt rồi. giờ nếu ng ta ko thích bắt buột có cài gcafe mới cho chơi bạn cũng phải cài gcafe nếu muốn chơi game của ng ta.
nói cho vui... :D:D:D:D:D
mình đang ghét vinagame vì nó giảm chiết khấu thẻ zing, 1 tháng mình làm giàu cho nó ko bít bi nhiêu mà nó muốn lấy luôn chén cơm của mình.

ntg87

Điều hành chính
Em vừa xóa game nó rồi!! Đợi hết lỗi rồi tính. Xàm! Nhà em toàn chơi 3q

xmenprohl

Thành viên
Nhà mình xài Gcafe vng có 2 bản LOL
Bản để file chạy là Gcafe_LOLLauncher chơi ầm ầm ko treo ngày nào cả
Bản backup dự phòng khi IDC tự cập nhật file chạy là LienMinh_CSMLaunch vào cái treo luôn
Cũng là 1 cách tránh anh G+ chơi bẩn :D ae áp dụng xem có hết hành ko nhé

trucemnguyen

Thành viên
Bản backup dự phòng khi IDC tự cập nhật file chạy là LienMinh_CSMLaunch vào cái treo luôn
mình nghĩ nên có 1 topic LOL: mỗi khi lol cạp nhật ai xài gcafe thì nén lol lại up lên fshare cho a/e xài csm tải về dùng
p/s mình đang xài csm sáng giờ vẫn chơi bình thường

phamthanh

Thành viên
bác nói em không hiểu lắm. Cho em hỏi chút:
1. file Gcafe_LOLLauncher cái này bác lấy từ đâu về?
2. file LienMinh_CSMLaunch cái này bác lấy từ đâu về?

nguyenvuhp

Thành viên
Cho hỏi chủ thớt xài gcafe CSM có xài tools x2 không , nhiều khi xài tools x2 sẽ bị dính lỗi đăng nhập vào bị out ra , chứ mình có 2 phòng máy , 1 xài gcafe và 1 xài gcafé , 2 phòng đều chơi LMHT bình thường

xmenprohl

Thành viên
bác nói em không hiểu lắm. Cho em hỏi chút:
1. file Gcafe_LOLLauncher cái này bác lấy từ đâu về?
2. file LienMinh_CSMLaunch cái này bác lấy từ đâu về?
Cái này là tên file chạy bạn có thể tự đổi file chạy của bạn cũng được
Còn nếu bạn xài GVNG thì tải về nó cũng có sẵn để chọn file chạy rồi đấy

Vu Tien Hai

Thành viên
Quán e cũng xài Gcafe VNG chạy bằng file Gcafe_LOLLauncher thì từ 4,5 ngày nay chả bị hành ngò gì cả.Mấy bác xài GCafe VNG nên để nớ tự update từ IDC để nó vận hành tốt hơn.Chứ e chưa bị lỗi treo chuột với đứng màn hình lần nào.

Net Cỏ

Thành viên
Cho hỏi chủ thớt xài gcafe CSM có xài tools x2 không , nhiều khi xài tools x2 sẽ bị dính lỗi đăng nhập vào bị out ra , chứ mình có 2 phòng máy , 1 xài gcafe và 1 xài gcafé , 2 phòng đều chơi LMHT bình thường
Tui không còn xài tool x2 nữa rồi bác ơi, lúc đầu cũng sợ do tool này nọ nhưng không xài vẫn bị nè

sharaiso102

Thành viên
mấy ngày nay ngày nào e cũng phải lên đây nghe ngóng "rình rập" coi mấy bác cao nhân mà fix lỗi. cũng khổ. trâu bò đánh nhau nó là nv đó

sharaiso102

Thành viên
k dùng vẫn bị bác ơi. e gỡ ra vẫn bị như thường hà :(

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
mấy ngày nay ngày nào e cũng phải lên đây nghe ngóng "rình rập" coi mấy bác cao nhân mà fix lỗi. cũng khổ. trâu bò đánh nhau nó là nv đó
Chẳng phải cao nhân gì cả, cũng chỉ muốn chia sẻ với các bác cách làm thôi;
Các bác CPN nào bị văng khi vào LMHT thì bật Task lên vào services tìm cái IP Helper stop nó lại, hoặc mở SP ảnh đĩa vào Run gõ services tìm IP Helper disabled nó đi z là lại chiến bình thường, chúc các bác thành công.

Top Bottom