Có gì mới?

Hỏi Fps không ổn định khi chơi lol

mr.hoàng phong

Năng động
Các bác ơi phòng máy em từ hôm update liên minh thì fps không ổn định hay tụt quá, chơi cứ giật giật.
- Cấu hình em h81, gt730 1g, g3250, ram 4g. Các bác có kinh nghiệm gì ko chia sẻ em với. Em mới làm quá chưa được 2 năm mà giờ phải nâng cấp nữa chắc nghỉ quá :((

Phù Du Kiếp

Guest
Tải game chính chủ từ trang web LMHT VN,Để mặc định mà chơi :).Nhốt FPS 60

heoxi

Thành viên
cấu hình thế ok rồi.ko fai do máy đâu,tại game thôi.cài đặt game cho ổn là được.nhà em H61 g2030 gt730 ram 4g vẫn chơi bt.em còn 1 máy main g41 chạy phà phà.

mr.hoàng phong

Năng động
cấu hình thế ok rồi.ko fai do máy đâu,tại game thôi.cài đặt game cho ổn là được.nhà em H61 g2030 gt730 ram 4g vẫn chơi bt.em còn 1 máy main g41 chạy phà phà.
Chạy thì vẫn chạy được nhưng fps ko đều lúc tụt 5x lúc lên 60. Trước khi game update thì ổn định 60 mượt lắm.

anhvu

Năng động
nhân đây mấy bác cho e hỏi máy chủ e chơi lol lúc bấm W thi bấm không ăn phải bấm 2 3 lần mới ăn với nút R nữa. chát thi bấm 1 phát ăn ngay chỉ có trong game ra chiêu bấm W với R phải bấm 2 3 lần mới ăn vậy không biết máy e bi cái quái gi vậy ạ

Hoàng Thanh

Thành viên
hic nhà e cũng bị lag giật khó chịu quá
Cấu hình nhà e giờ đang như này : Main H81 , CPU G3260 , VGA GTX750 Ti , Ram 4G .... Nếu mà tình trang cứ lag như này chắc e phải nâng cấp lên thôi :((

vodanhpro

Năng động
nhân đây mấy bác cho e hỏi máy chủ e chơi lol lúc bấm W thi bấm không ăn phải bấm 2 3 lần mới ăn với nút R nữa. chát thi bấm 1 phát ăn ngay chỉ có trong game ra chiêu bấm W với R phải bấm 2 3 lần mới ăn vậy không biết máy e bi cái quái gi vậy ạ
Lỗi này 100% là do bật Unikey khi chơi game . Cách khắc phục triệt để là down cái bản Unikey Rc 2 về là hết bệnh hoặc xài cái bộ gõ này khỏi lăn tăn :)
Mã:
http://www.trankynam.com/gotv/downloads/GoTiengViet.zip

vodanhpro

Năng động
hic nhà e cũng bị lag giật khó chịu quá
Cấu hình nhà e giờ đang như này : Main H81 , CPU G3260 , VGA GTX750 Ti , Ram 4G .... Nếu mà tình trang cứ lag như này chắc e phải nâng cấp lên thôi :((
Cấu hình này thì bác nên xem lại Sever + image + Source Game nhé chứ nhà em xài Gtx 650 mà max setting Fps lúc nào cũng trên 1xx , thi thoảng phá trụ đông lắm tụt xuống 8x 1 chút xong lại lên ngay :)

binhnguyen66

Thành viên
Lỗi này 100% là do bật Unikey khi chơi game . Cách khắc phục triệt để là down cái bản Unikey Rc 2 về là hết bệnh hoặc xài cái bộ gõ này khỏi lăn tăn :)
Mã:
http://www.trankynam.com/gotv/downloads/GoTiengViet.zip
Dùng gõ tiếng việt 64 hay thường có 2 bản mà

lehai.net

Thành viên
tắt gõ tiếng việt

Hoàng Thanh

Thành viên
Cấu hình này thì bác nên xem lại Sever + image + Source Game nhé chứ nhà em xài Gtx 650 mà max setting Fps lúc nào cũng trên 1xx , thi thoảng phá trụ đông lắm tụt xuống 8x 1 chút xong lại lên ngay :)
Tức là phải điều chỉnh lại sever + image và source game ạ bác...
Thế thì e phải gọi tay kỹ thuật viên lên điều chỉnh thôi k tình trạng này vỡ mồm vỡ miệng mất

phutcp

Năng động
bác koi vkey hay unikey có chạy ko?tắt nó đi hơạc chuyển thành chữ e

phutcp

Năng động
wow ! của bác cao zay. của e có 60 á

vodanhpro

Năng động
trong game CF không gõ được tiếng việt
Muốn gõ tiếng việt trong game CF thì bác phải tải bản Unikey Rc1 về là gõ được ( Unikey Rc2 thì gõ được trong Lol ) Không hiểu sao tác giả Unikey ko fix cái lỗi này được mặc dù đã ra 2 bản Rc3 và Rc4 . Nếu muốn gõ cả 2 game thì phải chịu cách là làm 2 bản gõ TV ghi rõ là dành cho game nào thôi chứ ko dùng chung được đâu vì em đã thữ rất nhiều bản Gõ tiếng việt khác nhau rồi

Top Bottom