Có gì mới?

Chia sẻ Em thấy chút tội lỗi xin các cao nhân

battimcongailamtubinh

Thành viên
em mới mở quán nét, quán khách cũng tương đối,nhưng thỉnh thoảng có phụ huynh đến bắt con nít thấy nó bị đánh em thấy tội quá,hôm nay em dính 1 vụ mà buồn từ sáng tới giờ ,các bác làm lâu cho em lời khuyên cái

TMTiến

RUN RUN RUN
nghề nghiệp thì phải chịu thôi

empty84bg

Guest
Mỗi lần họ đánh con mình lại tự nhủ " thôi bỏ cái nghề net này đi" , có cảm giác còn hơn cả buồn, chỉ có điều đã làm rồi phải theo thôi. Làm được hơn một năm rồi , đang tính chuyển nghề làm việc khác đây, nhưng thấy giàn máy vẫn ngon lắm nên cố gắng cày cho nat giàn máy đã rồi tính tiếp.

nhatquang1024

Năng động
họ tìm thấy con mình ở quán net là may đấy, chứ không chơi net chúng nó lại đi lang thang ra sông ra suối tắm thì lại có vài vụ chết đuối lên TV ngay :D

vanhocdoan

Thành viên
Nói chung làm bất cứ nghề gì thì phải có một chút cái gọi là đạo đức nghề nghiệp. Ở nghề Nét này nó chỉ mang tính tương đối. Internet và Game Online nó có 2 mặt nó sẻ xấu khi lạm dụng quá mức. Tôi mở Nét củng 7-8 rùi do Mẹ tôi là công chức về hưu nên củng rất quy củ. Trừ các phòng máy lớn vài trăm máy chứ phòng nhỏ quê thư tui vài chục máy chắc ai củng nhớ mặt khách, tên , học trường nào sáng hay chiều , nhậm chí nhà ở đâu ba má nó làm gì nửa . Nói chung phòng nét tui rất ít trường hợp bỏ học ngồi Nét , đương nhiên nếu nó có bỏ học qua tiệm khác chơi thì bó tay :D.
- Ai nói chơi game sẻ học dốt bỏ bê học hành thì đó là sai lầm , sai ở chổ các bậc phụ huynh không bít quản lý thời gian con cái . Thực tế ở gia đình tôi thằng em ruột củng là học sinh từ lúc mở tiệm tôi và mẹ không hề cắm cảng nó chơi game thậm chí nhưng ngày chủ nhật tôi còn bắt nó canh tiệm nguyên ngày để rảnh đi nhậu, đương nhiên vẩn có sự giám sát nhất định nếu ngày thường khi chơi game quá 3 tiếng thì phải ngưng. Hiện tại củng là Sinh Viên năm 2 ĐH Tài Chính-Maketing đám bạn chơi chung từng là khách hàng thân thiết tại tiệm tôi củng có đứa ĐH CĐ bình thường đứa nào không đậu là do năng lực bản thân nó .

nghiavnn

Thành viên
Nó đi chơi net đã là may. Chỗ mình bọn nó không choi net thi qua choi Liêng hoặc chơi bóng Xóc đĩa .... còn khổ hơn nhiều

netmetro

Guest
em mới mở quán nét, quán khách cũng tương đối,nhưng thỉnh thoảng có phụ huynh đến bắt con nít thấy nó bị đánh em thấy tội quá,hôm nay em dính 1 vụ mà buồn từ sáng tới giờ ,các bác làm lâu cho em lời khuyên cái
trẻ trốn học chơi là tui tắt máy cho về. nó qua tiệm khác chơi thì kệ. ngày xưa bài vở nhồi nhét tui .tui đi hộc mỗi ngày mà học k kip. học bài làm bài k hết .vô trả bài bị ăn hột vịt gậy, kiểm tra 15' 1tiet xong rồi ăn điểm xấu rồi mới ngộ ra mà nhớ công thức .

trucemnguyen

Thành viên
Bác nên mướn người coi ở những giờ nhạy cảm, mặt dù kiếm tiền từ nét là chân chính nhưng cuộc sống còn mặt xã hội nữa.

325netkg

Thành viên
lúc nhỏ e cũng từng bị thế, nên dường như chai rồi bác ạ :D :D ..

alo2

Năng động
Hồi xưa mình cũng tự dằng vặt bản thân mấy vụ thế này , giờ nghĩ lại thấy trả đáng mình bận tâm , mình mở Net kinh doanh đàng hoàng , được pháp luật cho phép , trả có cướp của ai , nó là khách có tiền thì nó chơi , ko chơi quán mình thì cũng quán khác , trừ khi mình mở đêm để phụ huynh bắt thì mình mới cảm thấy có lỗi thui .

netmetro

Guest
tưởng tượng Viễn vông : giả sử làm nhà nghỉ, khách sạn
vài cặp vào hú hí rồi vợ chồng bắt ghen li dị. tuông ra những lời nói và gia đình đổ vỡ . chủ nhà nghỉ có dằn vặt không ta ?

bangnguyen

Thành viên
họ tới tìm thì kệ họ thôi, đừng nói gì đụng chạm tới mình hay quậy phá là được rồi, nếu to tiếng chửi bới thì cứ tới mời ra ngoài nhỏ nhẹ thôi. minh mở tiệm kinh doanh có giấy phép được nhà nước công nhận chứ có phải phạm pháp gì đâu mà sợ.

daikyminh

Thành viên
nhiều phụ huynh chửi xéo nghe nhột lắm , mà m2inh có con nhỏ cũng thông cảm với họ , nếu con mình cũng thế chưa biết chừng mình còn khùng hơn vậy ^^, cười hoà rồi cho qua , thấy mấy đứa cá biệt ba mẹ kiếm chửi bới hoài m2inh mời nó sang quán khác lun cho yên ổn làm ăn

hoiquannet

Năng động
Bữa tui củng bị bác ạ,phụ huynh cầm cây vào kiếm thằng con kiếm không gặp rồi chỉ mặt tui nói.Bộ mày hết việc rồi hay sao mà đầu đọc con nít.Má tui thề tui ức mà không lẻ cầm cây ra đánh nhau với ổng (mặc dù trong quán lúc nào củng có cây baton).và cuối cùng các bác biết sao không ? ổng ôm đầu máu về nhà vì anh tui xuống chơi vừa đúng lúc nó chửi tui

Sirogaming

Thành viên
Bữa tui củng bị bác ạ,phụ huynh cầm cây vào kiếm thằng con kiếm không gặp rồi chỉ mặt tui nói.Bộ mày hết việc rồi hay sao mà đầu đọc con nít.Má tui thề tui ức mà không lẻ cầm cây ra đánh nhau với ổng (mặc dù trong quán lúc nào củng có cây baton).và cuối cùng các bác biết sao không ? ổng ôm đầu máu về nhà vì anh tui xuống chơi vừa đúng lúc nó chửi tui
:)) đờ mờ. sao ko nói mai mốt tôi rủ con ông đi đập đá , đá gà, cờ bạc cho bõ ghét

netnguyenhung

Thành viên
Đã gặp nhiều rồi , lúc đó buồn rồi qua ngày mai củng rồi thôi. nghề nghiệp mà.

monster.526vt

Thành viên
Nói chung làm bất cứ nghề gì thì phải có một chút cái gọi là đạo đức nghề nghiệp. Ở nghề Nét này nó chỉ mang tính tương đối. Internet và Game Online nó có 2 mặt nó sẻ xấu khi lạm dụng quá mức. Tôi mở Nét củng 7-8 rùi do Mẹ tôi là công chức về hưu nên củng rất quy củ. Trừ các phòng máy lớn vài trăm máy chứ phòng nhỏ quê thư tui vài chục máy chắc ai củng nhớ mặt khách, tên , học trường nào sáng hay chiều , nhậm chí nhà ở đâu ba má nó làm gì nửa . Nói chung phòng nét tui rất ít trường hợp bỏ học ngồi Nét , đương nhiên nếu nó có bỏ học qua tiệm khác chơi thì bó tay :D.
- Ai nói chơi game sẻ học dốt bỏ bê học hành thì đó là sai lầm , sai ở chổ các bậc phụ huynh không bít quản lý thời gian con cái . Thực tế ở gia đình tôi thằng em ruột củng là học sinh từ lúc mở tiệm tôi và mẹ không hề cắm cảng nó chơi game thậm chí nhưng ngày chủ nhật tôi còn bắt nó canh tiệm nguyên ngày để rảnh đi nhậu, đương nhiên vẩn có sự giám sát nhất định nếu ngày thường khi chơi game quá 3 tiếng thì phải ngưng. Hiện tại củng là Sinh Viên năm 2 ĐH Tài Chính-Maketing đám bạn chơi chung từng là khách hàng thân thiết tại tiệm tôi củng có đứa ĐH CĐ bình thường đứa nào không đậu là do năng lực bản thân nó .
Đúng rồi bác thớt chắc mới làm suy nghĩ , chứ e nói thật thời buổi này vào quán nét còn ngoan hơn ra những chỗ khác. quán e trước có 1 nhóc chiều mẹ đưa đến , 6h đón. vãi, gần 1 năm trời, chắc giờ mua máy rồi nên ít ra.Quán e 24/24.trẻ con thì ko cho chơi đêm. cũng có những cái ko hay vì thực chất ko may lỡ nhỡ có mấy, sinh viên chơi nét được 30.40%. 3,4h ngủ lăn quay rồi, toàn thành phần gì đâu. bác ko cho nó chơi thì nó cũng ra quán khác. miễn sao mình làm đúng vs lương tâm mình bác a.

Top Bottom