Có gì mới?

Chia sẻ Em Mới Khai Trương. 28 máy ạ.

jennertran

Thành viên
Mặt bằng tuyệt quá, nhưng chơi gạch nhìn ko sang tí nào luôn ạ, mặt đá cũng thế. Không hiểu gạch có giúp thoát nhiệt tốt hơn không ạ.
Chúc phòng máy luôn full ạ
do chụp hình nên nó vậy ạ, phòng em theo tống tối, nhìn rất mát. nên gạch và đá giup phòng nhìn mát lắm ạ và có cả thác nước trong phòng. mà chụp hình ko thấy nước chảy, hỳ.

jennertran

Thành viên
Ở đây mình có xíu góp ý (theo cá nhân mình)

Như hình cuối: mình cảm giác không gian giữa 2 khu vực khá hẹp, không biết có phải do góc chụp hay không ?

Tuy nhiên nếu thật vậy thì khá bất tiện cho khách muốn đi vào các máy bên trong. Với 1 số khách đang ngồi sẵn cũng sẽ khó chịu khi cứ phải đứng lên dời ghế ra vào.

P/S: Quán net của bác đang dùng phần mềm quản lý nào nhỉ :D ?
nhìn vậy chứ không phải vậy đâu ạ. em tính theo kích thước đàng hoàng ạ. kéo ghế ra khỏi bàn vẩn còn dư 50cm đường đi ạ. nên ko ai có chuyện ảnh hưởng người khác về việc di chuyển đâu ạ.
phần mêm quản lý thì tùy khu vực thôi ạ. ở đây cạnh tranh hơi nhiều, ai cũng dùng gcafe nên em cũng phải thế.

zoitruong

Thành viên
Địa điểm
hỏi chi?
1. Coi trọng sự thoát nhiệt ở dưới chân game thủ.
2. Tìm đồ treo phone lên, để treo vào màn hình lâu ngày bầm dập màn hình hết do giữa 2 đệm của phone có từ tính.
3. Không gian để chân co chừng bị hẹp, game thủ chạm chân lẫn nhau.
4. Phòng này rộng nên trang bị máy lạnh thiệt tốt, nếu ko sẽ khá nóng do ghế nệm và diện tích ngồi chưa rộng lắm.
5. Chia khu vực hút thuốc và ko hút thuốc sẽ tốt hơn.
Còn lại thì rất ổn...

jennertran

Thành viên
1. Coi trọng sự thoát nhiệt ở dưới chân game thủ.
2. Tìm đồ treo phone lên, để treo vào màn hình lâu ngày bầm dập màn hình hết do giữa 2 đệm của phone có từ tính.
3. Không gian để chân co chừng bị hẹp, game thủ chạm chân lẫn nhau.
4. Phòng này rộng nên trang bị máy lạnh thiệt tốt, nếu ko sẽ khá nóng do ghế nệm và diện tích ngồi chưa rộng lắm.
5. Chia khu vực hút thuốc và ko hút thuốc sẽ tốt hơn.
Còn lại thì rất ổn...
Thank ạ
Sự thoát nhiệt dưới chân hoàn toàn ok ạ. anh thấy 2 cây cột chính giữa không. cột đó là cột giả, trong đó là hệ thống hút nhiệt lên hết la phong. trên la phong có 1 hút xoay rất to. các khe bàn, em dán bằng ruột xe honda, ko cho nhiệt thoát ra ngoài. nên chẳng còn gì là khó chịu ạ.
2. cái tai phone, em sẽ nghiêng cứu chổ treo. mà coi bộ hơi khó đây.
3. không gian chân giửa 2 bên ok ạ, ko chạm được ạ, khoảng cách cách là 50cm ạ
4. do hệ thống hút của em thấy khá ổn, và có cả thác nước bên trong, nên có vẽ không nóng như nhìn thấy.
5. đây là khu vực hút thuốc ạ. em định vài tháng nửa mới đầu tư phòng lạnh vip hơn nửa ạ. vì sau đó em còn 1 căn rộng 120 m2 nửa ạ. nhưng gio đầu tư hơi lo về khâu quản lý.
thank anh góp ý ạ.

26 NET

Thành viên
Giờ mới để ý thớt dùng ovannx1. Chia buồn với thớt 1 tháng, tháng rưỡi là điếc 1 bên :(...

Cao Thắng

Thành viên
cho em xin caua hình máy cũng như hỏi ngu về tổng chi phí mà bác làm xong hết dàn này ạ?

jennertran

Thành viên
cho em xin caua hình máy cũng như hỏi ngu về tổng chi phí mà bác làm xong hết dàn này ạ?
Dạ máy trạm :
maindboard asus h61mk
cpu core i 3 3240
ram 4g kingmax
card gtx750 palit
màn 24 ich samsung LS24C45KBL/XV
keyboard: misumi x7
mouse jeway gì em quên rồi
phone ovan x1
nguồn Huntkey CP350
máy sever:
Mainboard Server Intel S1200V3RP
CPU intel i3 4150
DDRam 16G/1600 Kingston ECC
Hdd Western 1TB(1000Gb) Sata Red
2 ổ Hdd SSD Sata 3 Kingston 120Gb
Nguồn Power UP 600W

chi phí thì hơi khó vì em xây dựng và trang trí rất nhiều, nên cũng biết là bên anh muốn hỏi phần nào.

Chỉnh sửa cuối:

nethoason

Thành viên
Phòng đẹp quá thớt, chúc full 24/24 nhé, cho hỏi ghế đó thớt mua nhiêu 1 cái thế, đang tính thay ghế phòng net nhà :D
Xem đính kèm 1 kiểu bàn đá của Hàn xẻng giống giống chủ thớt nà :p

Attachments

76 KB · Đã xem: 291

jennertran

Thành viên

Top Bottom