Có gì mới?

Chia sẻ [DrayTek]Cấu Hình Cộng Băng Thông Vigor 2912,2920,2925

khanhap

Thành viên
anh chưa xài draytek lần nào à . FR mới cộng băng thông lại mà . nếu anh có 2 đường truyền nhà mạng , mỗi đường 30 MB , thì a sẽ cộng băng thông lại 60 MB

jonnypham

Thành viên
Cái này firmware mới nhất trên trang chủ của Draytek đã có bản chính thức rồi, Bác nào xài Dray tek thì lên đó lấy về upgrade , sẽ an toàn hơn là bản beta nhé. Mình cũng đã up rồi, cộng băng thông chạy sướng lắm các Bác :)

mkaiit

Thành viên
Bản cộng băng thông chạy rất ok , đã test trên 3 dòng 2912, 2920, 2925

duylinhpc

Thành viên
Của nhà em. Ko hiểu sao nó như thế này. Các bác nói dùm em

nc1402

Thành viên
Bạn xài FPT chắc luôn. FPT là chuyên gia mở full băng thông download trong thời gian đầu và sau đó thì đâu lại vào đấy thôi. Còn đây là mạng VNPT nè

Vigor3900 chạy 4 đường truyền, 4 x 150Mbps

Vigor300B chạy 4 đường truyền, 2 x 75Mbps và 2 x 95Mbps

Vigor2925 chạy 2 đường truyền, 150Mbps + 100Mbps

Của nhà em. Ko hiểu sao nó như thế này. Các bác nói dùm em

nguyenphuthanh

Thành viên
Fimware mới cộng băng thông rất ok nhưng sau mình làm thì youtube, facebook, xem phim các trang đều bị butffer phải bấm top đợi hơi lâu rồi play xem được tí thì lại buffer tiếp. mình rút một line ra thì tất cả chạy bình thường, xin mọi người cho ý kiến

Attachments

203,1 KB · Đã xem: 420

nc1402

Thành viên
Fimware mới cộng băng thông rất ok nhưng sau mình làm thì youtube, facebook, xem phim các trang đều bị butffer phải bấm top đợi hơi lâu rồi play xem được tí thì lại buffer tiếp. mình rút một line ra thì tất cả chạy bình thường, xin mọi người cho ý kiến

Bạn cho biết wan 1 và wan 2 của nhà mạng nào vậy?

netletrung

Thành viên
Cái này firmware mới nhất trên trang chủ của Draytek đã có bản chính thức rồi, Bác nào xài Dray tek thì lên đó lấy về upgrade , sẽ an toàn hơn là bản beta nhé. Mình cũng đã up rồi, cộng băng thông chạy sướng lắm các Bác :)
sao e không thấy bản chính thức nhỉ. E chỉ thấy bản beta

nc1402

Thành viên
WAN 1=CMC 50M, Wan 2 =FPT 50M, dota2 load lúc nào cũng 1x-7x + với ping cao nữa lag ko chơi được. đành phải chuyển về môn chuyển line :D

Nếu bạn đã làm theo các hướng dẫn mà vẫn chưa thành công, vui lòng chat với các nick yahoo online (sáng) tại Welcome to An Phát - DrayTek VietNam >> SSL VPN, IPsec VPN - Firewall Load Balance VoIP FTTH Router hoặc điện thoại 08-39253789 trong giờ hành chánh từ thứ 2 đến thứ 7 để được hỗ trợ trực tiếp

do chúng tôi chỉ sử dụng được teamviewer 7 (hoặc thấp hơn), vui lòng tắt teamvewer hiện tại của bạn (chỉ tắt, không cần remove), download teamviewer 7 bằng link: http://www.anphat.vn/hotrotuxa.zip >> giải nén, chạy, gửi id/pass qua các nick yahoo online (sáng) tại Welcome to An Phát - DrayTek VietNam >> SSL VPN, IPsec VPN - Firewall Load Balance VoIP FTTH Router hoặc điện thoại 08-39253789 trong giờ hành chánh từ thứ 2 đến thứ 7 để remote vào kiểm tra khắc phục

nc1402

Thành viên
Đây Bác. Tha hồ mà lựa nhé :D

cảm ơn bác. thế mà e cứ tưởng cái này là loadbalancing.Tí e test thử

Firmware hỗ trợ cộng gộp băng thông hiện tại chỉ cập nhật tại ===> [DrayTek][Load Balance] Cộng gộp băng thông nhiều đường truyền internet - AN PHAT FORUM - Dien dan DrayTek VN mà thôi (Do đang là beta). Khi có phiên bản chính thức thì cũng sẽ thông báo trên link ===> [DrayTek][Load Balance] Cộng gộp băng thông nhiều đường truyền internet - AN PHAT FORUM - Dien dan DrayTek VN

Link download trên www.anphat.vn sẽ không hỗ trợ

jonnypham

Thành viên
Firmware hỗ trợ cộng gộp băng thông hiện tại chỉ cập nhật tại ===> [DrayTek][Load Balance] Cộng gộp băng thông nhiều đường truyền internet - AN PHAT FORUM - Dien dan DrayTek VN mà thôi (Do đang là beta). Khi có phiên bản chính thức thì cũng sẽ thông báo trên link ===> [DrayTek][Load Balance] Cộng gộp băng thông nhiều đường truyền internet - AN PHAT FORUM - Dien dan DrayTek VN

Link download trên www.anphat.vn sẽ không hỗ trợ
Mình không dám xác minh điều Bác nói, nhưng thực tế mình download trên link mình chia sẻ và con Draytek nhà mình cũng có chức năng cộng băng thông như cmt của Bác phía trên hướng dẫn, và bản mình đang dùng là bản chính thức từ Draytek.vn

jonnypham

Thành viên
Vài hình ảnh con Draytek của mình cho các Bác tham khảo
Đây là tốc độ 2 WAN : 45M + 30M ===> Click để xem

Attachments

• Chức năng cộng Bandwidth Draytek.jpg
    Chức năng cộng Bandwidth Draytek.jpg
    157,2 KB · Đã xem: 387
  • Firmware Draytek 2920 mới nhất.jpg
    Firmware Draytek 2920 mới nhất.jpg
    199,5 KB · Đã xem: 414

Top Bottom