Có gì mới?

Chia sẻ Đổi mỗi ngày 1 pass WF cho khách quen vào quán chơi dùng.

danviet98x

Thành viên
Đôi khi bạn muốn chia sẻ Wifi với mọi người nhưng vì một lý do nào đó lại không muốn cung cấp mật khẩu Wifi mình đang sử dụng. Vậy phải làm thế nào trong trường hợp này đây? Yên tâm, hôm nay Download.com.vn sẽ giới thiệu tới bạn đọc một giải pháp cực kỳ đơn giản đó là tạo mã QR!

Việc đưa thông tin mạng Wi-fi thành mã QR Code (Quick Response Code - Mã phản hồi nhanh) sẽ giúp người dùng kết nối Wi-fi dễ dàng và nhanh chóng hơn bao giờ hết, giúp tiết kiệm thời gian chia sẻ Wi-fi với mọi người.

Cách tạo mã QR Code để kết nối Wifi nhanh chóng:
Bước 1: Đầu tiên bạn truy cập vào công cụ tạo mã QR Code trực tuyến QR Code Generator. Tại giao diện tạo mã QR, bạn nhấn vào thẻ Wi-Fi có biểu tượng hình ổ khóa mở ở mục Type để bắt đầu tạo mã cho thông tin mạng Wi-Fi.

Bước 2: Tại mục Contents bạn hãy điền đầy đủ các thông tin sau đây:

• Encryption: Chọn loại mã khóa của mạng Wifi, có 3 lựa chọn cho bạn là WPA, WEP và Unencrypted. Nếu mạng Wifi miễn phí thì chọn Unencrypted.
  • SSID/network name: Nhập tên mạng Wifi.
  • Password: Mật khẩu mạng Wifi đó.
Nếu mạng Wifi được thiết lập ở chế độ ẩn thì đánh dấu tích chọn vào ô Wifi network is hidden/unencrypted.

Bước 3: Sau khi điền đầy đủ thông tin mạng Wifi thì chuyển sang mục Live Preview để xem trước mã QR Code. Tại đây bạn có thể nhấn chọn Add a logo! để chèn thêm hình ảnh vui nhộn hoặc logo của công ty, tổ chức hay nhà hàng vào mã QR giúp mã QR Code thêm sinh động hơn, đồng thời giúp bạn quảng bá thương hiệu luôn.

Sau đó, nhấn Download để tải hình ảnh về, còn nhấn vào Embed để chia sẻ link.

Bước 4: Khi nhấn vào nút Download thì sẽ xuất hiện nhiều lựa chọn file ảnh cho bạn như: Thay đổi màu sắc của khung mã, màu nền, màu viền của mã, viền của ảnh, độ phân giải ảnh (nên chọn độ phân giải cao nhất), nếu muốn in chất lượng ảnh tốt nhất thì chọn định dạng EPS.

Bước 5: Còn khi nhấn vào nút Embed thì cửa sổ Embed QR Code xuất hiện. Tại đây bạn hãy nhấn Ctrl + C hoặc nhấn chuột phải chọn Copy để copy link, có 2 lựa chọn cho bạn:

• Link for inserting into Text/Email/Instant Messaging: Link này để gửi email, văn bản hoặc các chương trình tin nhắn tức thời.
  • HTML Code for embedding into a Website: Link này để nhúng và mã HTML cho trang web nào đó.

Sau khi download về bạn hãy in ra và dán ở những nơi cần thiết để mọi người dễ dàng quét mã QR truy cập Wifi.
Nên set vào hình nền máy tính con khách nào vào muốn xài thì quét khỏi hỏi.

Bước 6: Để quét được mã QR vừa tạo, thì yêu cầu điện thoại của người dùng phải cài đặt ứng dụng quét mã QR.

Tải QR Code Reader cho Android.

Tải QR Code Reader cho Windows Phone.

Tải Qrafter cho iOS.

VD: Ở đây chúng ta sử dụng ứng dụng QR Code Reader cho Android để quét mã QR, sau đó sẽ xuất hiện cửa sổ Configuge Wifi, bạn hãy nhấn OK. Ngay lập tức ứng dụng sẽ nhận mã QR và chuyển nhanh tới mạng Wifi đã cấu hình.

Vậy là bạn tạo mã QR thành công rồi, giờ đây chỉ cần quét mã QR để truy cập Wifi bất cứ khi nào bạn muốn rất dễ dàng và nhanh chóng. )

thdn

Thành viên
Đọc tít "Đổi mỗi ngày 1 pass WF cho khách quen vào quán chơi dùng." dễ gây hiểu lầm là hằng ngày tự động nó đổi 1 cái pass wifi

tít để "Đổi mỗi ngày 1 pass WF cho khách quen vào quán chơi dùng."
nội dung hướng dẫn làm "mã QR Code để kết nối Wifi nhanh chóng".
nói thật nếu đã cho wifi free thì làm màu mè làm gì ghi thẳng cái pass lên màng hình hoạc dán giấy ngoài tường
làm mã code QR vào quét mún quét phải có phần nềm quét máy ko có quét bằng gì ?

nc1402

Thành viên
Đôi khi bạn muốn chia sẻ Wifi với mọi người nhưng vì một lý do nào đó lại không muốn cung cấp mật khẩu Wifi mình đang sử dụng. Vậy phải làm thế nào trong trường hợp này đây?

Tạo thêm 1 SSID thứ 2 đặt tên là Khach VIP rồi đặt password riêng cho nó là xong. SSID chính của mình cũng đâu có bị lộ.
Hơn nữa có thể giới hạn băng thông download và upload cho SSID thứ 2 này luôn. TOTOLINK và DrayTek đều hỗ trợ

[1] Vào Wireless >> Basic Settings
[2] Chọn Multiple AP1
[3] Chọn Enable Multiple AP1
[4] Đặt tên cho mạng WIFI thứ 2
[5] Chọn chuẩn mã hóa và đặt password cho mạng WIFI này
[6] Giới hạn tốc độ download và upload cho mạng WIFI này
[7] Nhấn Apply sau đó reboot lại Router để lưu cấu hình

http://Trang up ảnh này bị facebook chặn./20153881052a-c9c3-4be2-8c1f-cc9bca4f9205.png

Cao Thắng

Thành viên
xin cái tool auto bác ơi! chứ như này nội người ta vào hỏi pass thôi cũng mệt ấy ạ!

danviet98x

Thành viên
Với các bác làm NET ở gần trường học thì giờ học sinh ra ngồi ngoài sân chả bao giờ chơi NET mình mà vẫn được free WF là bất công. Mình làm bài này để anh em có thêm thu nhập. Vì pass được mã hóa chỉ mở máy mình lên quét mã mới được. Lúc đầu chưa quen hơi rối, nhưng sau này quen rồi thì đổi liên tục ngày đổi 3 lần cũng được. Cứ đổi là nó lại mở máy lấy pass là các bác lại có tiền.

Với các bác làm NET ở gần trường học thì giờ học sinh ra ngồi ngoài sân chả bao giờ chơi NET mình mà vẫn được free WF là bất công. Mình làm bài này để anh em có thêm thu nhập. Vì pass được mã hóa chỉ mở máy mình lên quét mã mới được. Lúc đầu chưa quen hơi rối, nhưng sau này quen rồi thì đổi liên tục ngày đổi 3 lần cũng được. Cứ đổi là nó lại mở máy lấy pass là các bác lại có tiền.
chỉ cần bỏ 2k ra nét bác là có wifi chơi lần sao đếch thèm vô :D
tiệm mình có Wifi chỉ cho free hội viên.
những hội viên nào nạp tiền từ xưa giờ trên 1tr mới cấp pass wifi cho chơi

danviet98x

Thành viên
chỉ cần bỏ 2k ra nét bác là có wifi chơi lần sao đếch thèm vô :D
tiệm mình có Wifi chỉ cho free hội viên.
những hội viên nào nạp tiền từ xưa giờ trên 1tr mới cấp pass wifi cho chơi
Giờ thì pass thay theo ngày - theo giờ thì mình lại có nguồn thu :rolleyes::rolleyes:. Muốn thì phải mở máy quét :D:D "THÔNG BÁO! PASS WF THAY ĐỔI THEO NGÀY QUÝ KHÁCH CHÚ Ý CẬP NHẬT"

tienle283

Năng động
Nhà mình mở wifi cho khách dùng free.
Tội gì phải suy nghĩ cho đau đầu.

Top Bottom