Có gì mới?

Chia sẻ DNS miễn phí với Dynu.com

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Ví dụ bạn muốn triển khai một số dịch vụ như: FTP, Web, camera.... mà không có IP tĩnh sẽ là 1 khó khăn. Hiện có nhiều dịch vụ DNS như NoIP, Dyndns.... nhưng tồn tại một số bất cập như Trial (giới hạn) khó thiết lập. Mình chia sẻ một dịch vụ này, nó hoàn toàn miễn phí, không Trial (ví dụ như Dyndns chỉ dùng được 1 tuần rồi phải bắt reg cái khác)
Dynu Systems
Đã dùng thử 10 ngày thấy rất ổn và cung cấp sẵn tên miền miễn phí
Đầu tiên các bạn truy cập vào đây.
Dynu Systems

Tiến hành đăng ký, phải ghi mail cho đúng, sau khi đăng ký xong nó sẽ gửi mail cho bạn, hãy mở ra rồi bấm vào link để kích hoạt tài khoản.
Các bước cài đặt, thiết lập rất đơn giản. Hãy xem các hình sau:

Vậy là bạn đã có tên miền, ví dụ: cpn.dynu.com - Bây giờ tiến hành tải tool về cài đặt lên máy để nó cập nhật IP

Nhập thông tin tài khoản rồi bấm save, sau khi save xong bạn có thể tắt bảng này vì nó sẽ thu nhỏ xuống dưới Taskbar. Hoàn thành rồi đó, Bây giờ bạn tiến hành cài đặt các dịch vụ cần như FTP, Webserver, Camera... và tiến hành mở cổng (NAT port) tùy theo các dịch vụ yêu cầu, Ví dụ:
Web server cổng 80
FTP cổng 21
Mail cổng 25
.....
Chúc thành công.

Chỉnh sửa cuối:

netnguyenhung

Thành viên
Cái chổ IPv6 Address và Location mình ghi gì vậy bác.

netnguyenhung

Thành viên
Ví dụ bạn muốn triển khai một số dịch vụ như: FTP, Web, camera.... mà không có IP tĩnh sẽ là 1 khó khăn. Hiện có nhiều dịch vụ DNS như NoIP, Dyndns.... nhưng tồn tại một số bất cập như Trial (giới hạn) khó thiết lập. Mình chia sẻ một dịch vụ này, nó hoàn toàn miễn phí, không Trial (ví dụ như Dyndns chỉ dùng được 1 tuần rồi phải bắt reg cái khác)
Dynu Systems
Đã dùng thử 10 ngày thấy rất ổn và cung cấp sẵn tên miền miễn phí
Đầu tiên các bạn truy cập vào đây.
Dynu Systems
Xem file đính kèm: 4156
Xem file đính kèm: 4157
Tiến hành đăng ký, phải ghi mail cho đúng, sau khi đăng ký xong nó sẽ gửi mail cho bạn, hãy mở ra rồi bấm vào link để kích hoạt tài khoản.
Các bước cài đặt, thiết lập rất đơn giản. Hãy xem các hình sau:
Xem file đính kèm: 4158 Xem file đính kèm: 4159 Xem file đính kèm: 4160
Vậy là bạn đã có tên miền, ví dụ: cpn.dynu.com - Bây giờ tiến hành tải tool về cài đặt lên máy để nó cập nhật IP
Xem file đính kèm: 4161Xem file đính kèm: 4162 Xem file đính kèm: 4163
Nhập thông tin tài khoản rồi bấm save, sau khi save xong bạn có thể tắt bảng này vì nó sẽ thu nhỏ xuống dưới Taskbar. Hoàn thành rồi đó, Bây giờ bạn tiến hành cài đặt các dịch vụ cần như FTP, Webserver, Camera... và tiến hành mở cổng (NAT port) tùy theo các dịch vụ yêu cầu, Ví dụ:
Web server cổng 80
FTP cổng 21
Mail cổng 25
.....
Chúc thành công.

Bác trí có thể điều khiển giúp mình cài camera ko ạ, mình làm rồi mà ko ddcj. thanks

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Bác trí có thể điều khiển giúp mình cài camera ko ạ, mình làm rồi mà ko ddcj. thanks
Camera trước hết phải biết nó có chế độ cho phép xem trên web không, thử đơn giản là ra máy khác vô bằng IP của nó xem được kg. Sau đó mở port cho nó nữa. Port phải tương ứng với IP của camera nhé!

netnguyenhung

Thành viên
Camera trước hết phải biết nó có chế độ cho phép xem trên web không, thử đơn giản là ra máy khác vô bằng IP của nó xem được kg. Sau đó mở port cho nó nữa. Port phải tương ứng với IP của camera nhé!

camera thì mình xem trong mạng lan được.

net19f

Thành viên
Thanks. nhờ bài của bác mà mình tự mày mò và cuối củng củng đã thành công xem camera trên điện thoại. còn trên máy tính thì mình chưa thử.
---

Chào các Bác,

Cám ơn các Bác đã hướng dẫn, mình cũng đã xem được Camera qua điện thoại.

Ở nhà mình dùng Router Huawei HG8045A, thỉnh thoàng mình hay tắt modem khi không sử dụng hoặc bị cúp điện, IP WAN nó thay đổi, lúc đó mình không có ở nhà để mở máy tính cho chạy "Dynu IP Update Client". Mình có xem hướng dẫn trên mạng thì thấy họ hướng dẫn (theo hình đính kèm), mình cũng làm theo nhưng không thành công (chắc sai ở mục nào đó).

Các Bác đã có kinh nghiệm về lắp đặt camera xin vui lòng hướng dẫn mình để nó tự update IP WAN khi tắt Router mà không cần chạy soft "Dynu IP Update Client".

Cám ơn các bác đã đọc tin và hỗ trợ

Attachments

83,6 KB · Đã xem: 391

pantigon

Thành viên
---

Chào các Bác,

Ở nhà mình dùng Router Huawei HG8045A, thỉnh thoàng mình hay tắt modem khi không sử dụng hoặc bị cúp điện, IP WAN nó thay đổi, lúc đó mình không có ở nhà để mở máy tính cho chạy "Dynu IP Update Client". Mình có xem hướng dẫn trên mạng thì thấy họ hướng dẫn (theo hình đính kèm), mình cũng làm theo nhưng không thành công (chắc sai ở mục nào đó).

Các Bác đã có kinh nghiệm về lắp đặt camera xin vui lòng hướng dẫn mình để nó tự update IP WAN khi tắt Router mà không cần chạy soft "Dynu IP Update Client".

Trường hợp của bác có thể cấu hình trên đầu ghi hình (cấu hình DDNS), không nhất thiết phải cấu hình trên modem nhưng nat port thì phải mở trên moderm :D. không biết bác dùng của hãng nào, cho mình thông tin về seri của nó có gì mình giúp... :D :D

net19f

Thành viên
Trường hợp của bác có thể cấu hình trên đầu ghi hình (cấu hình DDNS), không nhất thiết phải cấu hình trên modem nhưng nat port thì phải mở trên moderm :D. không biết bác dùng của hãng nào, cho mình thông tin về seri của nó có gì mình giúp... :D :D

Cám ơn bạn đã hỗ trợ.

Mình đang dùng đầu ghi VANTECH 4 port.

Attachments

46,1 KB · Đã xem: 343

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
---

Chào các Bác,

Trong cái tool dynu có thiết lập khởi động cùng máy tinh.

net19f

Thành viên
Trong cái tool dynu có thiết lập khởi động cùng máy tinh.

Cám ơn Bác Trí, mình đã config và dùng tool dynu lâu rồi. Nhưng do mình đi làm, không có ai ở nhà, khi bị cúp điện thì mình không xem được camera, do nó không tự update IP WAN.

Cám ơn các bác đã hỗ trợ nhiệt tình.

thienngapt

Thành viên
dyndns, noip giờ thu phí hết rồi mà các thiết bị mạng vẫn hỗ trợ sẵn nó trong phần cấu hình nhỉ, nản... giờ vẫn đang dùng noip 1 tháng vào gia hạn 1 lần :(

Top Bottom